Mã Sản phẩm: tn57361
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| Độ phân giải | 7680×4320 |
| Dung lượng | 16GB GDDR6 |
| Cổng xuất hình | 2 x HDMI, 2 x DisplayPort |
| Số Nhân Xử Lý | 3840 Stream Processors, 60 Compute Units (with RT+AI Accelerators) |
| Chip đồ họa | AMD Radeon RX 7800 XT, 5nm GPU, AMD RDNA 3 Architecture |
| Nguồn | 700 W (khuyến nghị) - 2 x 8-pin |
| Bus RAM | 256 bit |
| Khe cắm | 2.5 slot |
| Giao Tiếp VGA | PCI-Express 4.0 x16 |
| Tản nhiệt | 3 quạt |
| Xung nhịp nhân | 2475 MHz |
| Tính năng chính | AMD Radeon Super Resolution, FreeSync |
| Kích thước | 320 mm x 128.75 mm x 52.57 mm |
| Bảo hành | 36 tháng |
Card Màn Hình SAPPHIRE PURE RX 7800 XT GAMING OC 16GB một siêu phẩm dành cho các game thủ và nhà sáng tạo chuyên nghiệp. Với chip đồ họa AMD Radeon RX 7800 XT dựa trên kiến trúc RDNA™ 3 tiên tiến, bộ nhớ 16GB GDDR6 và hiệu suất đáng kinh ngạc, chiếc VGA mang đến trải nghiệm hình ảnh sắc nét, mượt mà ở độ phân giải tối đa. VGA RX 7800 XT là lựa chọn hoàn hảo cho hệ thống PC của bạn.
VGA SAPPHIRE PURE RX 7800 XT GAMING OC 16GB được thiết kế chắc chắn với kích thước tối ưu chỉ 320 mm x 128.75 mm x 52.57 mm nhỏ gọn dễ dàng lắp đặt trong nhiều hệ thống PC khác nhau. Card màn hình sở hữu kiến trúc AMD RDNA™ 3 vô cùng hiện đại, vừa thiết kế đẹp mắt, vừa có hiệu năng mạnh mẽ, vượt trội chưa từng thấy.
Đặc biệt, card màn hình SAPPHIRE PURE RX 7800 XT này có thời gian bảo hành bền bỉ lên tới 36 tháng. Người dùng có thể yên tâm sử dụng với chất liệu VGA ấn tượng, chắc chắn, đem lại hiệu năng tối ưu nhất.

Dòng card màn hình SAPPHIRE được tích hợp chip đồ họa AMD Radeon RX 7800 XT với kiến trúc RDNA™ 3 tiên tiến và quy trình sản xuất 5nm, mang lại hiệu suất đồ họa đỉnh cao, giúp bạn trải nghiệm hình ảnh mượt mà và sống động hơn bao giờ hết. Với 3840 Stream Processors và 60 Compute Units tích hợp RT+AI Accelerators, chiếc card này không chỉ mạnh mẽ mà còn sẵn sàng cho các tựa game AAA và ứng dụng sáng tạo chuyên nghiệp.
Thêm vào đó, bộ nhớ card màn hình lên đến 16Gb GDDR6 cùng với băng thông 256 bit đảm bảo tốc độ truyền dữ liệu nhanh chóng và khả năng xử lý đồ họa phức tạp. Độ phân giải tối đa lên tới 7680×4320 mở ra một không gian hình ảnh cực kỳ sắc nét và chi tiết, hoàn hảo cho các thiết lập đa màn hình hoặc trải nghiệm gaming 4K+ cao cấp.

Sản phẩm được hãng trang bị khá nhiều công nghệ hiện đại, tiên tiến nhằm đáp ứng nhu cầu làm việc, giải trí. Với công nghệ AMD Radeon Super Resolution giúp nâng cấp chất lượng hình ảnh vượt trội mà không làm giảm hiệu suất. Bên cạnh đó, công nghệ AMD FreeSync™ hỗ trợ đồng bộ hóa tốc độ khung hình giữa card đồ họa và màn hình, loại bỏ hiện tượng xé hình, mang lại trải nghiệm mượt mà và chính xác.

Với hệ thống tản nhiệt ba quạt, SAPPHIRE PURE RX 7800 XT GAMING OC duy trì nhiệt độ ổn định ngay cả trong những tác vụ đồ họa nặng nề nhất. Thiết kế khe cắm 2.5 slot tối ưu không gian lắp đặt trong thùng máy, đảm bảo luồng khí lưu thông hiệu quả và giảm độ ồn tối đa.
Dù sở hữu hiệu năng mạnh mẽ, SAPPHIRE PURE RX 7800 XT GAMING OC chỉ yêu cầu nguồn 700W (khuyến nghị), với kết nối 2 x 8-pin đơn giản, phù hợp với hầu hết các hệ thống hiện nay.

Card màn hình này hỗ trợ đa dạng cổng xuất hình với 2 x HDMI và 2 x DisplayPort, chiếc card màn hình này giúp bạn dễ dàng kết nối với các màn hình hiện đại, mang lại trải nghiệm hình ảnh không giới hạn.

Card màn hình SAPPHIRE PURE RX 7800 XT GAMING OC 16GB mang lại sự kết hợp hoàn hảo giữa hiệu năng, công nghệ hiện đại và độ bền vượt trội. Đây chính là người bạn đồng hành lý tưởng giúp bạn chinh phục mọi tựa game và tạo nên những kiệt tác sáng tạo đỉnh cao.
Mời bạn ghé ngay Thành Nhân TNC để chọn mua card màn hình ưng ý, phù hợp với nhu cầu. Hoặc liên hệ qua Hotline: 1900 6078 để được tư vấn thêm về sản phẩm nhé!
Sản phẩm hiện chưa có video review.
Dung lượng: 120GB
Giao tiếp: Sata
Tốc độ: Tốc độ đọc lên tới: 550MB/s - Tốc độ ghi lên tới: 520MB/s
Hãng sản xuất: Apacer
Hệ điều hành hỗ trợ: Windows
Chipset: AMD X870E
CPU hỗ trợ: AMD Ryzen 9000/8000/7000
Socket: AM5
Loại Ram: DDR5
Kích thước: ATX
Lưu trữ: 3 x M.2, 4 x SATA 6G
Dung lượng Ram hỗ trợ tối đa: 256 GB
Socket: Arrow Lake
Tốc độ: E-core: 3.3 GHz - 4.6 GHz, P-core: 4.2 GHz - 5.3 GHz
Chip đồ họa: Không
Code Name: Arrow Lake
Chất liệu: Thép + Nhựa + Kính Cường Lực
Kích thước: 437mm x 235mm x 451mm (LxWxH)
Fan: Top: 3 x 120mm/2 x 140mm, Side: 2 x 120mm, Rear: 1 x 120mm/1 x 140mm
Mainboard hỗ trợ: ITX/Micro-ATX, Micro-ATX
Khe gắn ổ cứng: 2 x 3.5 inch, 3 x 2.5 inch
Dung lượng: 16GB GDDR7
Tính năng chính: ACE, Reflex 2, Broadcast
Độ phân giải: 7680 x 4320
Chip đồ họa: RTX 5070 Ti
Số Nhân Xử Lý: ~8960 nhân CUDA
Hiệu năng AI: ~1406 AI TOPS
Tính năng chính: Làm mát CPU
Socket: Intel: LGA1851/1700/1200/1151/1150/1155. AMD: AM5/AM4
Tốc độ: 600~2400 RPM±10%
Tính năng chính: Làm mát CPU
Socket: Intel: LGA1851/1700/1200/1151/1150/1155. AMD: AM5/AM4
Tốc độ: 600~2400 RPM±10%
Tính năng chính: Làm mát CPU
Socket: LGA1851/1700, AM5/AM4
Tốc độ: 500~2000±10% RPM
Tính năng chính: Làm mát CPU
Socket: LGA1851/1700, AM5/AM4
Tốc độ: 500~2200 RPM±10%
Chipset: AMD X870E
CPU hỗ trợ: AMD Ryzen 9000/8000/7000
Socket: AM5
Loại Ram: DDR5
Kích thước: ATX
Lưu trữ: 5 x M.2, 4 x SATA 6Gb/s
Dung lượng Ram hỗ trợ tối đa: 256 GB
Chipset: AMD X870E
CPU hỗ trợ: AMD Ryzen 7000/8000/9000
Socket: AM5
Loại Ram: DDR5
Kích thước: E-ATX
Lưu trữ: 7 x M.2, 4 x SATA 6Gb/s
Dung lượng Ram hỗ trợ tối đa: 256 GB