Mã Sản phẩm: tn60918
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/202 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core Ultra 7 Processor 255H 2.0 GHz (24MB Cache, up to 5.1 GHz, 16 cores, 16 Threads) |
| RAM | 16GB LPDDR5X Onboard |
| Ổ cứng | 512GB SSD M.2 NVMe PCIe 4.0 |
| Màn hình | 16 inch 3K (2880 x 1800) OLED, 120Hz refresh rate, 400nits, 600nits HDR peak brightness, Glossy display |
| VGA | Intel Arc Graphics |
| Chip AI | Intel AI Boost NPU up to 13TOPS |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 4 Cell - 75WHrs |
| Keyboard | Backlit Chiclet Keyboard 1-Zone RGB with Num-key |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Aluminum |
| Wifi | Wi-Fi 7(802.11be) (Tri-band)2*2 |
| Kết nối mạng LAN | Không Lan |
| Bluetooth | 5.4 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | FHD camera with IR function to support Windows Hello ; With privacy shutter |
| Âm thanh | Smart Amp Technology Built-in speaker Built-in microphone Built-in array microphone harman/kardon (Mainstream) |
| Cổng kết nối | 2 x USB 3.2 Gen 1 Type-A (data speed up to 5Gbps), 2 x Thunderbolt 4 with support for display / power delivery (data speed up to 40Gbps), 1 x HDMI 2.1 TMDS, 1 x 3.5mm Combo Audio Jack |
| OS | Windows 11 Home + Microsoft Office Home 2024 + Microsoft 365 Basic |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 35.36cm x 24.69cm x 1.39 ~ 1.59cm (W x H x D) |
| Khối lượng | 1.50 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc laptop cao cấp, thiết kế hiện đại, màn hình sắc nét và cấu hình mạnh mẽ, thì Asus Vivobook S16 OLED S5606CA-RI171WS chính là lựa chọn lý tưởng. Máy được trang bị bộ vi xử lý Intel Core Ultra 7 255H, màn hình OLED 3K kích thước lớn 16 inch và tích hợp nhiều công nghệ tiên tiến như AI Boost, Wi-Fi 7, Thunderbolt 4 – tất cả gói gọn trong một thiết kế siêu mỏng, tinh tế và đậm chất thời trang.
Laptop Asus Vivobook S16 OLED (S5606CA-RI171WS) sử dụng CPU Intel Core Ultra 7 255H, có tới 16 nhân, 16 luồng và tốc độ xung nhịp tối đa lên đến 5.1GHz, sẵn sàng xử lý mượt mà mọi tác vụ từ công việc văn phòng, đồ họa 2D/3D, lập trình đến chơi game nhẹ. Ngoài ra, chip AI Boost NPU lên đến 13 TOPS giúp tối ưu hiệu suất và tiết kiệm năng lượng khi xử lý các tác vụ có liên quan đến trí tuệ nhân tạo như làm việc đa tác vụ, chỉnh sửa ảnh thông minh, họp trực tuyến...

Chiếc laptop Asus Vivobook S16 OLED nổi bật với màn hình 3K (2880x1800), công nghệ OLED cao cấp, hỗ trợ tần số quét 120Hz, độ sáng HDR lên đến 600 nits, bao phủ 100% DCI-P3, mang đến hình ảnh chân thực, sống động. Tấm nền này không chỉ hiển thị màu sắc rực rỡ, mà còn đạt chứng nhận Dolby Vision, Eyesafe và DisplayHDR, rất phù hợp cho công việc thiết kế, xem phim hay chơi game.

Với 16GB RAM LPDDR5X hàn trên main, chiếc Vivobook S16 OLED S5606CA cho khả năng xử lý đa nhiệm mạnh mẽ, tiêu thụ điện năng thấp nhưng vẫn đảm bảo hiệu suất cao. Đi kèm là ổ cứng SSD 512GB PCIe 4.0, giúp bạn khởi động Windows 11 Home và mở các phần mềm chỉ trong vài giây. Bộ cài sẵn Microsoft Office Home & Student 2024 và Microsoft 365 Basic cũng là điểm cộng lớn cho người dùng văn phòng và sinh viên.
Máy có thiết kế cực kỳ hiện đại với độ dày chỉ 1.59cm và trọng lượng nhẹ, dễ dàng mang theo khi đi học, đi làm. Bàn phím chiclet có đèn nền RGB 1 vùng, hỗ trợ gõ phím trong điều kiện thiếu sáng và tạo điểm nhấn phong cách cho người dùng trẻ trung, năng động. Vỏ máy tinh xảo, màu sắc thanh lịch, chắc chắn sẽ gây ấn tượng ngay từ cái nhìn đầu tiên.
Không chỉ mạnh mẽ, laptop Vivobook S16 OLED còn trang bị hàng loạt kết nối hiện đại như 2 cổng Thunderbolt 4 (40Gbps), HDMI 2.1, 2 cổng USB 3.2 Gen 1, Wi-Fi 7 (802.11be) siêu nhanh và ổn định, cho trải nghiệm làm việc mượt mà ở bất kỳ đâu. Webcam FHD hỗ trợ Windows Hello cùng cảm biến IR và màn trập bảo mật giúp đảm bảo quyền riêng tư khi sử dụng.

Với hệ thống loa được tinh chỉnh bởi Harman/Kardon và công nghệ Smart Amp, âm thanh từ Asus Vivobook S16 OLED trở nên trong trẻo, mạnh mẽ và sống động hơn bao giờ hết. Dù là hội họp, xem phim hay học online, bạn luôn có trải nghiệm âm thanh tuyệt vời.
Laptop Asus Vivobook S16 OLED S5606CA-RI171WS không chỉ mang đến hiệu năng mạnh mẽ với Intel Core Ultra 7, RAM LPDDR5X, màn hình OLED 3K ấn tượng, mà còn có thiết kế mỏng nhẹ, thời thượng và tích hợp nhiều công nghệ tiên tiến như Thunderbolt 4, Wi-Fi 7, AI Boost. Đây chắc chắn là lựa chọn hàng đầu cho những ai cần một chiếc laptop mỏng nhẹ cao cấp phục vụ tốt cho công việc sáng tạo, học tập và giải trí trong thời đại AI.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core 5 210H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: Windows 11 Pro, English
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch 2.8K
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 7 258V
RAM: 32GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Arc Graphics 140V
Màn hình: 14 inch 2.8K
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-14650HX
RAM: 16 DDR5 5600MHz (2 x 8GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 NVMe
VGA: NVIDIA GeForce RTX 5050
Màn hình: 15.6" QHD, 165Hz, IPS-Level
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-13620H
RAM: 16GB DDR5 5200MHz
Ổ cứng: 1TB NVMe PCIe Gen4x4 SSD
VGA: RTX™ 4050 Laptop 6GB
Màn hình: 15.6" FHD, 144Hz, IPS-level
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 7 255H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-8400
VGA: Integrated Intel® Arc™ 140T GPU
Màn hình: 13.3" WUXGA (1920x1200) IPS 400nits Anti-glare, 100% sRGB
OS: Windows® 11 Pro, English (US) / English (UK)
CPU: Intel Core™ Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits