Laptop Asus Vivobook S14 (S3407VA-LY046W) là chiếc laptop mỏng nhẹ 14 inch đáng sở hữu trong tầm giá nhờ hiệu năng mạnh mẽ từ Intel Core i5-13420H, RAM 16GB DDR5, thiết kế hiện đại và đầy đủ tính năng hỗ trợ công việc, học tập thời đại AI. Với pin 70Wh bền bỉ và khả năng mở khóa bằng khuôn mặt qua Windows Hello, đây là người bạn đồng hành lý tưởng cho sinh viên, nhân viên văn phòng, freelancer, giáo viên hay người làm nội dung.
Bên trong máy là vi xử lý Intel Core i5-13420H (8 nhân, 12 luồng, turbo boost đến 4.6GHz), cho hiệu năng vượt trội trong các tác vụ học tập, văn phòng, quản lý dữ liệu, chỉnh sửa ảnh cơ bản hay học lập trình.
Laptop trang bị màn hình 14 inch WUXGA (1920 x 1200) tỉ lệ 16:10 hiện đại, giúp hiển thị nhiều nội dung hơn theo chiều dọc – rất phù hợp với người làm việc văn phòng, coder, học sinh – sinh viên đọc tài liệu, làm báo cáo.
Mặc dù là laptop mỏng nhẹ 14 inch, máy vẫn trang bị đầy đủ các cổng tiện dụng:
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core 5 210H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: Windows 11 Pro, English
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch 2.8K
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 7 258V
RAM: 32GB LPDDR5X-8533 Onboard
VGA: Intel Arc Graphics 140V
Màn hình: 14 inch 2.8K
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-14650HX
RAM: 16 DDR5 5600MHz (2 x 8GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 NVMe
VGA: NVIDIA GeForce RTX 5050
Màn hình: 15.6" QHD, 165Hz, IPS-Level
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-13620H
RAM: 16GB DDR5 5200MHz
Ổ cứng: 1TB NVMe PCIe Gen4x4 SSD
VGA: RTX™ 4050 Laptop 6GB
Màn hình: 15.6" FHD, 144Hz, IPS-level
CPU: Intel Core Ultra 7 255H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-8400
VGA: Integrated Intel® Arc™ 140T GPU
Màn hình: 13.3" WUXGA (1920x1200) IPS 400nits Anti-glare, 100% sRGB
OS: Windows® 11 Pro, English (US) / English (UK)
CPU: Intel Core™ Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics 130V