Mã Sản phẩm: tn63433
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core Ultra 5 225U up to 4. 80 GHz |
| RAM | 16GB LPDDR5X/ 7467MHz Onboard |
| Ổ cứng | 512GB SSD PCIe (M.2 2280) |
| Màn hình | 16.0 inch WUXGA (1920 x 1200), IPS, Micro-edge, Anti-glare display |
| VGA | Intel Graphics |
| Chip AI | Có |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 3 Cell - 59.16Wh |
| Keyboard | Full-sized keyboard with numeric keypad, 6-row, multimedia Fn keys, backlit keyboard |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Hợp Kim Nhôm + Nhựa |
| Wifi | 802.11 ax |
| Kết nối mạng LAN | Không Lan |
| Bluetooth | 5.3 |
| Cổng xuất hình | HDMI, USB 3.2 Gen 2 Type-C (supports Power Delivery/DisplayPort/HP Sleep and Charge) |
| Webcam | HP True Vision FHD IR Camera (privacy shutter) with array microphones |
| Âm thanh | Realtek High Definition Audio |
| Cổng kết nối | 1 x USB 3.2 Gen 1 Type-A, 1 x USB 3.2 Gen 2 Type-A, 2 x USB 3.2 Gen 2 Type-C (supports Power Delivery/DisplayPort/HP Sleep and Charge), 1 x HDMI, 1 x Headphone/Microphone combo audio jack |
| OS | Windows 11 Home Single Language 64-bit + Office Home 2024 |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 35.77cm x 25.48cm x 1.79cm (L x W x H) |
| Khối lượng | 1.725 kg |
| Bảo hành | 12 tháng |
Laptop HP Omnibook 5 AI 16-af1048tu BZ7Q9PA chính là thiết bị được sinh ra để đáp ứng trọn vẹn những tiêu chuẩn khắt khe của giới văn phòng và quản lý trong kỷ nguyên số. Sự kết hợp hoàn hảo giữa không gian hiển thị 16.0 inch rộng rãi, vi xử lý Intel Core Ultra tích hợp AI thông minh cùng RAM tốc độ siêu cao mang đến một giải pháp làm việc toàn diện, bứt tốc năng suất nhưng vẫn đảm bảo tính di động tối đa.
Laptop HP OmniBook 5 AI 16-af1048TU BZ7Q9PA được trang bị vi xử lý Intel Core Ultra 5 225U xung nhịp lên đến 4.80 GHz. Điểm đáng giá nhất là sự xuất hiện của Chip NPU chuyên biệt. NPU giúp hệ thống xử lý các tác vụ AI thông minh như làm mờ hậu cảnh webcam, lọc tạp âm, quản lý điện năng một cách hiệu quả mà không làm quá tải CPU hay tiêu tốn nhiều pin.

Đây là một trong những thông số "ăn tiền" nhất của chiếc laptop này. Việc trang bị sẵn 16GB RAM chuẩn LPDDR5X với tốc độ băng thông cực khủng lên tới 7467MHz giúp máy xử lý đa nhiệm vượt trội. Người dùng có thể thoải mái mở hàng chục tab trình duyệt, thao tác trên các file Excel chứa dữ liệu khổng lồ hay chuyển đổi giữa các ứng dụng nặng mà hệ thống vẫn phản hồi ngay lập tức, không độ trễ. Đi kèm là ổ cứng 512GB SSD PCIe cho tốc độ khởi động máy chỉ trong vài giây.

Laptop HP OmniBook 5 AI 16-af1048TU BZ7Q9PA sở hữu màn hình kích thước 16.0 inch với độ phân giải cao WUXGA (1920 x 1200). Khung hình này cung cấp không gian hiển thị lớn hơn theo chiều dọc so với chuẩn FHD thông thường. Cực kỳ lý tưởng cho lập trình viên, kế toán hay người làm nội dung khi cần đọc nhiều dòng code hoặc nhiều hàng dữ liệu hơn.
Tấm nền IPS kết hợp công nghệ chống chói Anti-glare đảm bảo góc nhìn rộng và bảo vệ mắt khi làm việc dưới cường độ ánh sáng mạnh.

Dù sở hữu màn hình 16 inch lớn, Laptop HP OmniBook 5 AI 16-af1048TU BZ7Q9PA vẫn duy trì được tính di động ấn tượng nhờ độ mỏng 1.79cm và trọng lượng 1.725 kg. Lớp vỏ kết hợp giữa hợp kim nhôm và nhựa mang lại sự chắc chắn, tản nhiệt tốt nhưng không làm máy quá nặng.
Đặc biệt, OmniBook 5 AI 16-af1048TU BZ7Q9PA có bàn phím Full-size tích hợp cụm phím số rất tiện lợi cho việc nhập liệu số. Hệ thống đèn nền được tích hợp sẵn giúp người dùng làm việc hiệu quả ngay cả trong điều kiện thiếu sáng.

Laptop HP OmniBook 5 AI 16-af1048TU BZ7Q9PA đã loại bỏ các cổng kết nối lỗi thời, tập trung vào các tiêu chuẩn hiện đại:

Laptop dành cho sinh viên giá rẻ| Bền nhẹ với ưu đãi lớn
Laptop theo ngành nghề, thay đổi mẫu mới, hỗ trợ trả góp
Laptop | Máy tính xách tay chính hãng, giá rẻ
Laptop HP OmniBook 5 AI 16-af1048TU BZ7Q9PA là một cỗ máy làm việc thực dụng, mạnh mẽ và đón đầu công nghệ. Sự hòa quyện giữa không gian hiển thị 16.0 inch sắc nét, sức mạnh từ chip Intel có AI, RAM tốc độ cực cao 7467MHz cùng bộ Office 2024 bản quyền giúp thiết bị này trở thành công cụ làm việc hoàn hảo cho giới văn phòng, quản lý và sinh viên.
Chốt ngay thiết bị làm việc thông minh này với giá tốt deal hời tại Thành Nhân TNC.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Không OS
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 16GB SODIMM DDR5-5600
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe® 4.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 14" WUXGA IPS 300nits, 45% NTSC, 60Hz
OS: macOS
CPU: Apple M5 Pro
RAM: 24 GB
Ổ cứng: SSD 1TB
VGA: GPU 16 lõi
Màn hình: Liquid Retina XDR 14,2 in, 3024x1964, 1000 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5 Pro
RAM: 24 GB
Ổ cứng: SSD 1TB
VGA: GPU 16 lõi
Màn hình: Liquid Retina XDR 14,2 in, 3024x1964, 1000 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5
RAM: 16GB
Ổ cứng: SSD 512GB
VGA: GPU 8 lõi
Màn hình: Liquid Retina, 13,6 inch, IPS, 2560x1664, 500 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5
RAM: 16GB
Ổ cứng: SSD 512GB
VGA: GPU 8 lõi
Màn hình: Liquid Retina, 13,6 inch, IPS, 2560x1664, 500 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5
RAM: 16GB
Ổ cứng: SSD 512GB
VGA: GPU 8 lõi
Màn hình: Liquid Retina, 13,6 inch, IPS, 2560x1664, 500 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5 CPU
RAM: 16GB
Ổ cứng: SSD 512GB
VGA: GPU 8 lõi
Màn hình: Liquid Retina, 13,6 inch, IPS, 2560x1664, 500 nits
OS: Windows 11 Home Single
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core 5 210H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA