sản phẩm ok lắm , sẽ giơi thệu cho ban mua
Xin cảm ơn quý khách đã tín nhiệm và mua hàng. Nếu cần hỗ trợ Quý khách có thể liên hệ tổng đài 1900.6078. Trân trọng
Mã Sản phẩm: tn61236
OS: Windows® 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 255HX
RAM: 16GB DDR5 6400MHz
Ổ cứng: 1TB SSD NVMe PCIe
VGA: RTX 5060 GDDR7 8GB
Màn hình: 16 inch QHD+
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core Ultra 7 255HX, E-core 1.8GHz up to 4.5GHz, P-core 2.4GHz up to 5.2GHz, 30MB |
| RAM | 16GB DDR5 6400MHz, 2 khe cắm Ram, hỗ trợ tối đa 96GB |
| Ổ cứng | 1TB SSD NVMe PCIe SSD Gen4x4 |
| Màn hình | 16 inch QHD+ (2560x1600), 240Hz, IPS-Level |
| VGA | NVIDIA GeForce RTX 5060 GDDR7 8GB |
| Chip AI | Intel AI Boost NPU up to 13TOPS |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 90Whr |
| Keyboard | 24-Zone RGB Gaming Keyboard with Copilot Key |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Đang cập nhật |
| Wifi | 802.11 ax Wi-Fi 6E |
| Kết nối mạng LAN | Gb LAN |
| Bluetooth | 5.3 |
| Cổng xuất hình | Thunderbolt 4, HDMI |
| Webcam | HD type (30fps@720p) 3D Noise Reduction (3DNR) |
| Âm thanh | 2 x 2W Speaker |
| Cổng kết nối | 1 x Thunderbolt™ 4 (DisplayPort™/ Power Delivery 3.0), 3 x Type-A USB3.2 Gen1, 1 x HDMI™ 2.1 (8K @ 60Hz / 4K @ 120Hz), 1 x RJ45 |
| OS | Windows® 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Đang cập nhật |
| Kích thước | 359mm x 266.4mm x 21.8-27.9mm (W x D x H) |
| Khối lượng | 2.5 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Laptop MSI Crosshair 16 HX D2XWFKG U7 (036VN) là dòng laptop gaming thế hệ mới đến từ MSI, được trang bị cấu hình siêu khủng với vi xử lý Intel Core Ultra 7, card đồ họa RTX 5060 GDDR7 và màn hình QHD+ tần số quét 240Hz. Đây chính là lựa chọn lý tưởng cho game thủ muốn có hiệu suất đỉnh cao trong một thiết kế mạnh mẽ, đậm chất chiến binh.
Laptop MSI Crosshair 16 HX được tích hợp CPU Intel Core Ultra 7 255HX – con chip đa nhân mạnh mẽ được tối ưu cho hiệu suất đa luồng. Với P-core lên đến 5.2GHz, kết hợp cùng AI Boost NPU công suất 13 TOPS, thiết bị không chỉ chơi game tốt mà còn hỗ trợ cực mạnh các tác vụ AI, livestream, chỉnh sửa video hay lập trình AI/ML.
Cùng với đó là card đồ họa NVIDIA GeForce RTX 5060 GDDR7 8GB – thế hệ GPU mới mạnh mẽ, hỗ trợ DLSS 3.5, Ray Tracing và các công nghệ tiên tiến để nâng tầm hình ảnh và tốc độ khung hình. Đây là sự kết hợp lý tưởng cho các tựa game AAA ở thiết lập đồ họa cao mà vẫn mượt mà và ổn định.

Máy được trang bị RAM 16GB DDR5 6400MHz, hỗ trợ nâng cấp tối đa lên đến 96GB – rất hiếm trong tầm giá. Điều này giúp game thủ hoặc người làm đồ họa chuyên nghiệp xử lý đa nhiệm thoải mái, mở nhiều ứng dụng hoặc tab nặng mà không lo giật lag.
Ngoài ra, ổ SSD 1TB PCIe Gen4x4 NVMe mang đến tốc độ đọc/ghi cực cao, khởi động game, tải map hay sao lưu dữ liệu chỉ trong tích tắc.
Laptop MSI Crosshair 16 HX sở hữu màn hình 16 inch độ phân giải QHD+ (2560x1600), tấm nền IPS-Level chất lượng cao, cho độ chi tiết hình ảnh tuyệt vời. Tần số quét 240Hz kết hợp với thời gian phản hồi cực nhanh giúp hạn chế tối đa hiện tượng xé hình, mang lại trải nghiệm mượt mà cho mọi tựa game tốc độ cao.
Tỷ lệ hiển thị 16:10 giúp tăng không gian làm việc, phù hợp cho cả lập trình viên lẫn designer cần vùng hiển thị mở rộng.
Một điểm cộng nổi bật của MSI Crosshair 16 HX chính là bàn phím RGB 24-zone, không chỉ đẹp mắt mà còn tối ưu trải nghiệm gõ. Kèm theo đó là phím Copilot tích hợp AI trên Windows 11, giúp truy cập nhanh các tính năng hỗ trợ từ Microsoft AI, tiết kiệm thời gian và nâng cao hiệu suất làm việc.

Với cấu hình khủng, máy được trang bị hệ thống tản nhiệt mạnh mẽ, kết hợp với quạt kép và nhiều khe thoát nhiệt để giữ cho nhiệt độ luôn ổn định kể cả khi chơi game nặng. Ngoài ra, các cổng kết nối cũng rất phong phú:

Tất cả đều đảm bảo người dùng có thể kết nối nhanh chóng với màn hình rời, tai nghe, chuột gaming, mạng dây ổn định…
MSI trang bị Wi-Fi 6E, Bluetooth 5.3 và viên pin dung lượng 90Whr, cho thời lượng sử dụng lâu hơn các laptop gaming truyền thống – đặc biệt hữu ích khi mang đi học, làm việc hoặc chơi game mà không cần cắm sạc liên tục.
Nếu bạn đang tìm kiếm một laptop gaming cấu hình cao, màn hình sắc nét, tản nhiệt tốt, tích hợp AI thế hệ mới và khả năng mở rộng đáng nể, thì Laptop MSI Crosshair 16 HX D2XWFKG U7 (036VN) chắc chắn là cỗ máy “chiến” game lý tưởng.
sản phẩm ok lắm , sẽ giơi thệu cho ban mua
Xin cảm ơn quý khách đã tín nhiệm và mua hàng. Nếu cần hỗ trợ Quý khách có thể liên hệ tổng đài 1900.6078. Trân trọng
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core 5 210H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: Windows 11 Pro, English
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch 2.8K
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 7 258V
RAM: 32GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Arc Graphics 140V
Màn hình: 14 inch 2.8K
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-14650HX
RAM: 16 DDR5 5600MHz (2 x 8GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 NVMe
VGA: NVIDIA GeForce RTX 5050
Màn hình: 15.6" QHD, 165Hz, IPS-Level
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-13620H
RAM: 16GB DDR5 5200MHz
Ổ cứng: 1TB NVMe PCIe Gen4x4 SSD
VGA: RTX™ 4050 Laptop 6GB
Màn hình: 15.6" FHD, 144Hz, IPS-level
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 7 255H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-8400
VGA: Integrated Intel® Arc™ 140T GPU
Màn hình: 13.3" WUXGA (1920x1200) IPS 400nits Anti-glare, 100% sRGB
OS: Windows® 11 Pro, English (US) / English (UK)
CPU: Intel Core™ Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits