Mã Sản phẩm: tn63550
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/202 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core 5 210H 2.2GHz up to 4.8 GHz, 12MB |
| RAM | 16GB DDR5 Sodimm |
| Ổ cứng | 512GB SSD M.2 2280 NVMe PCIe 4.0 |
| Màn hình | 14.0 inch LED Backlit, 300nits, FHD (1920 x 1080), Anti-glare display, NTSC: 45%, 60Hz |
| VGA | Intel Graphics |
| Chip AI | Có |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 3 Cell - 63WHrs |
| Keyboard | Chiclet Keyboard |
| Đèn bàn phím | Không đèn bàn phím |
| Chất liệu | Plastic |
| Wifi | Wi-Fi 6(802.11ax) (Dual band) 2*2 |
| Kết nối mạng LAN | 1x RJ45 Gigabit Ethernet |
| Bluetooth | 5.4 |
| Cổng xuất hình | HDMI, USB 3.2 Gen 2 Type-C support display / power delivery |
| Webcam | 720p HD With privacy shutter |
| Âm thanh | Audio by Dirac Built-in speaker Built-in array microphone |
| Cổng kết nối | 2 x USB 3.2 Gen 1 Type-A, 2 x USB 3.2 Gen 2 Type-C support display / power delivery, 1 x HDMI 1.4, 1 x 3.5mm Combo Audio Jack 1 x RJ45 Gigabit Ethernet" |
| OS | Windows 11 Home + Microsoft Office Home 2024 + Microsoft 365 Basic |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | FingerPrint |
| Kích thước | 32.45cm x 21.44cm x 1.97cm (WxHxD) |
| Khối lượng | 1.47 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Bước vào kỷ nguyên làm việc thông minh, một chiếc laptop lý tưởng không chỉ dừng lại ở thiết kế mỏng nhẹ hay cấu hình mạnh mẽ, mà còn phải là một "trợ thủ" đa năng thực thụ. Laptop ASUS ExpertBook P1 P1403CVA-C5H16-63WS được ra đời để giải quyết bài toán đó.
Sở hữu vi xử lý Intel thế hệ mới tích hợp chip AI, dung lượng pin lớn cùng bộ phần mềm bản quyền giá trị đi kèm, đây là công cụ đắc lực giúp tối ưu hóa năng suất làm việc ở bất cứ đâu.
Trọng lượng và kích thước luôn là ưu tiên hàng đầu của người dùng laptop. Với khung máy chỉ mỏng 1.97cm và nặng 1.47kg, ASUS ExpertBook P1 P1403CVA-C5H16-63WS dễ dàng nằm gọn trong balo để theo bạn đi công tác hay di chuyển giữa các cuộc họp.
Màn hình 14.0 inch độ phân giải FHD (1920 x 1080) được trang bị lớp phủ chống chói (Anti-glare) kết hợp độ sáng 300 nits, giúp hiển thị văn bản rõ nét ngay cả trong môi trường ánh sáng mạnh và giảm thiểu tình trạng mỏi mắt khi làm việc liên tục.

Một trong những điểm yếu của nhiều dòng laptop văn phòng là thời lượng pin ngắn, nhưng ASUS ExpertBook P1 P1403CVA-C5H16-63WS lại sở hữu viên pin 3 Cell dung lượng lên tới 63WHrs. Đây là một con số rất lớn so với kích thước 14 inch. Điều này đảm bảo thời gian làm việc liền mạch trong nhiều giờ.
Đặc biệt, máy có 2 cổng USB Type-C hỗ trợ chuẩn Power Delivery, cho phép bạn sạc máy bằng củ sạc gọn nhẹ hoặc sạc dự phòng chuẩn PD. Từ nay bạn có thể thoát khỏi nỗi lo phải mang theo những bộ sạc cồng kềnh.

Laptop ASUS ExpertBook P1 P1403CVA-C5H16-63WS được trang bị vi xử lý Intel Core 5 210H mạnh mẽ (xung nhịp lên đến 4.8 GHz), kết hợp cùng Chip AI phần cứng giúp máy xử lý thông minh và tiết kiệm điện năng hơn.
Điểm cộng lớn nhất là hệ thống sử dụng 16GB RAM chuẩn DDR5 mới nhất, mang lại băng thông tốc độ cao, giải quyết triệt để tình trạng tràn RAM khi phải mở hàng chục tab trình duyệt hay các file Excel dung lượng lớn. Ổ cứng 512GB SSD PCIe 4.0 đảm bảo mọi thao tác khởi động máy và mở ứng dụng chỉ diễn ra trong chớp mắt.

Asus trang bị cho chiếc máy này hệ thống bảo mật kép rất thực tế: Cảm biến vân tay (FingerPrint) giúp mở khóa máy nhanh chóng mà không cần nhập mật khẩu và nắp che vật lý cho Webcam 720p để chặn đứng mọi rủi ro bị quay lén từ tin tặc.

Quên đi nỗi lo về tiếng ồn xung quanh hay góc máy xộc xệch, ASUS ExpertBook P1 P1403CVA-C5H16-63WS giải quyết triệt để vấn đề này thông qua bộ công cụ AI ExpertMeet thuộc hệ sinh thái MyASUS. Nhờ sức mạnh của AI, máy có khả năng tự động khử nhiễu âm thanh xuất sắc và luôn giữ khuôn mặt bạn ở vị trí trung tâm khung hình. Từ đó giúp mọi cuộc trao đổi công việc diễn ra tập trung, rõ ràng và hiệu quả tuyệt đối.

Đây là một "món hời" lớn giúp người dùng tiết kiệm chi phí đáng kể sau khi mua máy. Không chỉ cài sẵn Windows 11 Home, Asus ExpertBook P1 còn được tích hợp gói Microsoft Office Home 2024 và Microsoft 365 Basic. Bạn chỉ cần khui hộp, đăng nhập tài khoản là có thể sử dụng Word, Excel, PowerPoint hợp pháp và ổn định vĩnh viễn trên thiết bị này.
Laptop ASUS ExpertBook Giá Tốt | Thiết Kế Mỏng Nhẹ, Bền Bỉ
Laptop ASUS (core i7, i5, i3) | Máy tính xách tay ASUS giá rẻ
Laptop | Máy tính xách tay chính hãng, giá rẻ
Laptop ASUS ExpertBook P1 P1403CVA-C5H16-63WS là một minh chứng rõ nét cho việc một chiếc laptop làm việc không cần phải quá phô trương. Nó tập trung giải quyết đúng những "nỗi đau" của dân văn phòng: cần máy nhẹ, pin lâu, mở nhiều tab không giật lag và không phải tốn tiền mua thêm phần mềm. Cùng với chế độ bảo hành 24 tháng chính hãng, đây là sự lựa chọn cực kỳ đáng cân nhắc trong phân khúc máy tính xách tay văn phòng.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Free Dos
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 1x 16GB SODIMM DDR5-5600
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 4.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 16" WUXGA IPS 300nits 45% NTSC, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 115U
RAM: 16GB DDR5 5600 MHz
Ổ cứng: 512GB PCIe NVMe SSD
VGA: Intel ARC Graphics
Màn hình: 15.6" FHD IPS FHD 300nits, NTSC 45%, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: AMD Ryzen 5 150.
RAM: 16GB SODIMM DDR5 4800 MHz
Ổ cứng:512GB SSD M.2 PCIe 4.0x4 NVMe
VGA: AMD Radeon 660M
Màn hình: 14" WUXGA IPS 300nits Anti-glare, 45% NTSC
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5-5200 (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA (1920x1200)
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-1355U
RAM: 16GB DDR5 4400MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6 FHD 250 nits LED Backlit
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra X7 358H
RAM: 32GB LPDDR5X on-board
Ổ cứng: 1TB M.2 NVMe PCIe 4.0
VGA: Intel Arc B390
Màn hình: 14.0 in Touch, Tandem OLED, WQXGA+, 600 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3