Mã Sản phẩm: tn60875
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | AMD Ryzen 7 260 (8C / 16T, 3.8 / 5.1GHz, 8MB L2 / 16MB L3) |
| RAM | 16GB DDR5-5600 (1x16GB), 2 khe cắm Ram, hỗ trợ tối đa 32GB |
| Ổ cứng | 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0x4 NVMe |
| Màn hình | 15.1 inch WQXGA (2560x1600) OLED 500nits glossy, 100% DCI-P3, 165Hz, Dolby Vision, DisplayHDR True Black 600 |
| VGA | Nvidia GeForce RTX 5050 8GB GDDR7, Boost Clock 2662MHz, TGP 115W, 440 AI TOPS |
| Chip AI | AMD Ryzen AI, up to 16 TOPS |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 80Wh |
| Keyboard | 24-Zone RGB Backlit, English |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Aluminium (Top), PC-ABS + 15% Talc (Bottom) |
| Wifi | Wi-Fi 7, 802.11be 2x2 |
| Kết nối mạng LAN | 100/1000M (RJ-45) |
| Bluetooth | 5.4 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | 5.0MP with E-shutter |
| Âm thanh | Stereo speakers, 2W x2, audio by HARMAN, optimized with Nahimic Audio |
| Cổng kết nối | 2 x USB-A (USB 5Gbps / USB 3.2 Gen 1), 1 x USB-A (USB 5Gbps / USB 3.2 Gen 1), Always On, 1 x USB-C (USB 10Gbps / USB 3.2 Gen 2), with USB PD 65-100W and DisplayPort 2.1, 1 x USB-C (USB4 40Gbps), with DP 1.4, 1 x HDMI 2.1, up to 8K/60Hz, 1 x Headphone / microphone combo jack (3.5mm), 1 x Ethernet (RJ-45) |
| OS | Windows 11 Home Single Language, English |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 344.9mm x 255.35mm x 19.95mm-21.54 mm (WxDxH) |
| Khối lượng | 1.9 kg |
| Bảo hành | 36 tháng |
Lenovo Legion 5 15AHP10 (83M0002YVN) là chiếc laptop gaming – đồ họa được Lenovo thiết kế cho người dùng yêu cầu cao về màn hình, hiệu suất và khả năng xử lý AI – đồ họa chuyên sâu. Sở hữu màn OLED WQXGA 165Hz, chip AMD Ryzen 7 260 và card RTX 5050 GDDR7, đây là thiết bị hoàn hảo cho game thủ, kỹ thuật viên, nhà sáng tạo nội dung và sinh viên các ngành đồ họa – CNTT.
Vi xử lý AMD Ryzen 7 260 là dòng chip mới nhất thuộc kiến trúc hiện đại, sở hữu 8 nhân – 16 luồng, tốc độ tối đa lên đến 5.1GHz, lý tưởng cho mọi tác vụ nặng từ gaming, lập trình, đến edit video và dựng phim. CPU này mang lại khả năng xử lý vượt trội với độ ổn định cao và tối ưu hóa hiệu năng tổng thể.

Laptop đi kèm card đồ họa rời NVIDIA GeForce RTX 5050 8GB GDDR7, công nghệ mới nhất với TGP lên tới 115W, Boost Clock 2662MHz, tích hợp 440 AI TOPS giúp tăng tốc xử lý tác vụ AI, hỗ trợ tốt Ray Tracing và DLSS 3.5.
Đây là chiếc laptop đồ họa – AI – gaming cực kỳ lý tưởng cho những ai làm việc với Blender, Unreal Engine, Adobe Suite, dựng video, mô phỏng, livestream hoặc chơi các tựa game AAA cấu hình cao.
Lenovo Legion 5 sở hữu màn hình OLED 15.1 inch WQXGA (2560x1600), tần số quét 165Hz, độ sáng 500 nits, chuẩn 100% DCI-P3, hỗ trợ Dolby Vision, DisplayHDR True Black 600. Từng chi tiết hình ảnh được tái hiện chân thực, độ tương phản siêu cao, màu sắc sống động và chuyển động siêu mượt.

Đây là lựa chọn lý tưởng cho dân sáng tạo nội dung chuyên nghiệp, chỉnh sửa ảnh/video 4K, hoặc game thủ cần tốc độ phản hồi cao và hình ảnh siêu thực.
Laptop Lenovo này được trang bị 16GB RAM DDR5-5600MHz (1x16GB) và hỗ trợ nâng cấp tối đa 32GB. Ổ cứng SSD 512GB PCIe Gen 4.0x4 giúp truy xuất dữ liệu cực nhanh, load game nhanh chóng, xử lý tệp dung lượng lớn mượt mà.
Laptop có bàn phím RGB 24 vùng độc đáo, tạo không gian gaming rực rỡ, đồng thời giúp bạn thao tác hiệu quả cả ban đêm.
Webcam 5.0MP đi kèm E-shutter vật lý, hỗ trợ livestream, học trực tuyến, họp Zoom cực kỳ sắc nét.
Loa kép 2W x2 tinh chỉnh bởi HARMAN, kết hợp công nghệ Nahimic Audio, mang lại trải nghiệm âm thanh đắm chìm như đang ở trong game hoặc rạp phim.

Chuẩn Wi-Fi 7 + Bluetooth 5.3 – nhanh, ổn định và tương thích với thế hệ thiết bị không dây tương lai.
Lenovo Legion 5 15AHP10 (83M0002YVN) là một trong những lựa chọn hàng đầu cho game thủ chuyên nghiệp, nhà thiết kế đồ họa, kỹ sư phần mềm, editor hoặc người dùng AI chuyên sâu. Với sự kết hợp giữa màn hình OLED 2.5K – 165Hz siêu mượt, hiệu năng mạnh mẽ từ Ryzen 7 và RTX 5050 GDDR7, đây là chiếc laptop xứng đáng đầu tư trong tầm giá cao cấp.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Free Dos
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 1x 16GB SODIMM DDR5-5600
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 4.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 16" WUXGA IPS 300nits 45% NTSC, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 115U
RAM: 16GB DDR5 5600 MHz
Ổ cứng: 512GB PCIe NVMe SSD
VGA: Intel ARC Graphics
Màn hình: 15.6" FHD IPS FHD 300nits, NTSC 45%, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: AMD Ryzen 5 150.
RAM: 16GB SODIMM DDR5 4800 MHz
Ổ cứng:512GB SSD M.2 PCIe 4.0x4 NVMe
VGA: AMD Radeon 660M
Màn hình: 14" WUXGA IPS 300nits Anti-glare, 45% NTSC
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5-5200 (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA (1920x1200)
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-1355U
RAM: 16GB DDR5 4400MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6 FHD 250 nits LED Backlit
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra X7 358H
RAM: 32GB LPDDR5X on-board
Ổ cứng: 1TB M.2 NVMe PCIe 4.0
VGA: Intel Arc B390
Màn hình: 14.0 in Touch, Tandem OLED, WQXGA+, 600 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3