Mã Sản phẩm: tn60350
OS: Windows 11 Home Single
CPU: AMD Ryzen 5 8500G
RAM: 8GB DDR5-5200 MT/s
Ổ cứng: 512GB PCIe NVMe M.2
VGA: AMD Radeon
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | AMD Ryzen 5 8500G up to 5.0GHz 16MB |
| RAM | 8GB DDR5-5200 MT/s (1 x 8 GB) |
| Ổ cứng | 512GB PCIe NVMe M.2 |
| VGA | AMD Radeon |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Keyboard | Bàn phím chuột HP có dây cổng USB |
| Wifi | Realtek Wi-Fi 6 RTL8852BE-VT 802.11a/b/g/n/ax (2x2) |
| Kết nối mạng LAN | Integrated 10/100/1000M GbE |
| Bluetooth | 5.4 |
| Phân loại | Tower |
| Cổng xuất hình | DisplayPort, HDMI |
| Cổng kết nối | Trước: 1 x USB Type-C 5Gbps signaling rate, 2 x USB Type-A 10Gbps signaling rate, 2 x USB Type-A 5Gbps signaling rate, 1 x headphone/microphone combo Sau: 1 x HDMI 1.4b, 1 x DisplayPort 1.4a, 1 x RJ-45, 1 x audio line-in/line-out, 3 x USB 2.0 Type-A, 2 x USB 2.0 Type-A (optional) |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Kích thước | 15.5cm x 30.8cm x 33.7cm (W x D x H) |
| Khối lượng | 6.10 kg |
| Bảo hành | 12 tháng |
Máy bộ HP ProDesk 2 Tower G1a (BD5X8PT) là mẫu máy tính để bàn được thiết kế cho doanh nghiệp vừa và nhỏ, văn phòng hiện đại hoặc người dùng cá nhân cần một thiết bị làm việc bền bỉ, hiệu suất cao và dễ dàng nâng cấp. Với vi xử lý AMD Ryzen 5 8500G thế hệ mới, RAM DDR5 tốc độ cao và ổ cứng SSD dung lượng lớn, máy đáp ứng tốt mọi tác vụ văn phòng, kế toán, bán hàng, học tập và giải trí cơ bản.
Được trang bị bộ vi xử lý AMD Ryzen 5 8500G – dòng chip desktop tiên tiến của AMD, có 6 nhân 12 luồng, xung nhịp tối đa lên đến 5.0GHz, mang lại hiệu suất xử lý nhanh chóng, mạnh mẽ. Bên cạnh đó, chip còn tích hợp đồ họa AMD Radeon, cho khả năng xử lý hình ảnh, hiển thị video và thao tác đa nhiệm mượt mà mà không cần card đồ họa rời.
Đây là sự lựa chọn lý tưởng cho những ai cần một cỗ máy chạy ổn định cả ngày dài mà không bị quá tải hay giật lag trong quá trình sử dụng phần mềm văn phòng như Word, Excel, PowerPoint hay trình duyệt đa tab.

Máy bộ này được trang bị 8GB DDR5-5200MHz – loại RAM mới nhất hiện nay cho băng thông truyền dữ liệu cao và tiêu thụ điện năng thấp hơn. Với 1 khe cắm còn trống, người dùng hoàn toàn có thể nâng cấp lên 16GB hoặc 32GB khi cần sử dụng các phần mềm nặng hơn như kế toán tổng hợp, thiết kế nhẹ hay lập trình.
Đi kèm là ổ SSD dung lượng 512GB chuẩn PCIe NVMe M.2, cho khả năng truy xuất dữ liệu cực nhanh, khởi động máy chỉ trong vài giây, giảm thiểu thời gian chờ khi mở ứng dụng hoặc xử lý tệp tin lớn. Đồng thời, dung lượng này hoàn toàn đáp ứng tốt nhu cầu lưu trữ tài liệu, phần mềm, dữ liệu văn phòng, hình ảnh, video cơ bản.
Máy tính để bàn HP ProDesk G1a có kiểu dáng Tower truyền thống, giúp dễ dàng bố trí trong không gian làm việc. Nội thất máy được bố trí hợp lý, dễ tháo lắp, thuận tiện cho việc bảo trì hoặc nâng cấp các linh kiện như RAM, ổ cứng, card mở rộng. Đây là điểm cộng lớn cho doanh nghiệp cần đầu tư lâu dài, tiết kiệm chi phí về sau.
HP không làm người dùng thất vọng với hệ thống cổng kết nối đa dạng, hiện đại và dễ sử dụng:
Mặt trước:
Mặt sau:
Các cổng DisplayPort và HDMI giúp kết nối dễ dàng với màn hình, TV hoặc máy chiếu, hỗ trợ làm việc đa màn hình tiện lợi.
Không cần đi dây mạng rườm rà, HP ProDesk 2 G1a hỗ trợ chuẩn Wi-Fi 6 (802.11ax) với tốc độ cao, độ trễ thấp và khả năng duy trì kết nối ổn định trong môi trường nhiều thiết bị. Bluetooth 5.4 hiện đại cho phép kết nối với tai nghe, loa, bàn phím, chuột không dây một cách tiện lợi và nhanh chóng.
Sản phẩm được trang bị sẵn bộ bàn phím + chuột HP chính hãng có dây, kết nối qua cổng USB, độ bền cao, hoạt động ổn định. Người dùng chỉ cần cắm màn hình là có thể bắt đầu sử dụng ngay, không cần đầu tư thêm phụ kiện.
Máy đã được cài đặt sẵn Windows 11 Home Single Language bản quyền chính hãng, giao diện đẹp, hiện đại, hỗ trợ đa nhiệm, bảo mật cao và tối ưu hiệu suất. Người dùng tiết kiệm thời gian và công sức khi không cần tự cài đặt hệ điều hành.
Máy bộ HP ProDesk 2 Tower G1a (BD5X8PT) là sự kết hợp hoàn hảo giữa hiệu suất, tính linh hoạt và độ bền. Với vi xử lý mạnh mẽ từ AMD, RAM DDR5 tốc độ cao, SSD dung lượng lớn và hệ thống kết nối phong phú
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7 14700
RAM: 16GB DDR5/5600MT/s (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD PCIe
VGA: Intel UHD Graphics 770
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-12500
RAM: 8 GB DDR5 4800 MT/s
Ổ cứng: 256 GB PCIe NVMe M.2 SSD
VGA: Intel UHD Graphics 770
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel® Core i3-12100
RAM: 8 GB DDR5 4800 MT/s
Ổ cứng: 256 GB PCIe NVMe M.2 SSD
VGA: Intel UHD Graphics 730
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 265
RAM: 16 GB DDR5 5600 MT/s
Ổ cứng: 512 GB PCIe NVMe M.2 SSD
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 27", QHD (2560 x 1440), IPS, anti-glare
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 5 235
RAM: 16 GB DDR5 5600 MT/s
Ổ cứng: 512 GB PCIe NVMe M.2
VGA: Integrated Intel® Graphics
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5 14500
RAM: 8 GB DDR5 4800 MT/s
Ổ cứng: 512 GB PCIe NVMe SSD
VGA: Intel UHD Graphics 770
OS: Không OS
CPU: Intel Core™ Ultra 3 205
RAM: 16GB UDIMM DDR5 5600 MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280 NVMe
VGA: Integrated Intel® Graphics
OS: No OS
CPU: Intel Core Ultra 7 265
RAM: 16GB DDR5 5600MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Graphics
OS: Ubuntu
CPU: Intel Core i7 14700
RAM: 16GB DDR5 4400 MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2230 Gen 4
VGA: Intel UHD Graphics 770
OS: No Os
CPU: Intel Core Ultra 5 225
RAM: 8GB DDR5-5600 (1x8GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Graphics