Mã Sản phẩm: tn58316
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 9-185H
RAM: 32GB LPDDR5X 6400MHz
Ổ cứng: 1TB SSD PCIe NVMe
VGA: RTX 4060 8GB GDDR6
Màn hình: 14.5 inch WQXGA+
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 01/04/2026 đến 30/04/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Balo Acer (Từ 01/04/2026 đến 30/04/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core Ultra 9-185H, P-core 2.3GHz up to 5.1GHz, E-core 1.8GHz up to 3.8GHz, 24MB |
| RAM | 32GB LPDDR5X 6400MHz (onbard) |
| Ổ cứng | 1TB SSD PCIe NVMe SED (1 khe rời - nâng cấp tối đa 2TB) |
| Màn hình | 14.5 inch WQXGA+ (3072x1920) IPS 165Hz - sRGB 100% - 400 nits |
| VGA | NVIDIA GeForce RTX 4060 8GB GDDR6 |
| Chip AI | Intel AI Boost NPU |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 76Wh |
| Keyboard | RGB 3-zone |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Cover A,D: nhôm - Cover B,C: nhựa ABS |
| Wifi | WiFi 802.11ax (Wifi 6) |
| Kết nối mạng LAN | Không LAN |
| Bluetooth | 5.3 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | HD webcam |
| Âm thanh | DTS X:Ultra Audio |
| Cổng kết nối | 2 x Type-C supporting: USB 3.2 Gen 2 (up to 10 Gbps) - DisplayPort over USB-C - Thunderbolt 4 - USB charging 5 V; 3 A - DC-in port 20 V; 65 W, 1 x USB Type-C supporting: USB 3.2 Gen 2 (up to 10 Gbps) - DisplayPort over USB-C - USB charging 5V; 3A p- DC-in port 20V; 65W - 2 x USB Standard-A supporting: 1 x USB 3.2 Gen 2 - 1 x USB 3.2 Gen 2 featuring power off USB charging - HDMI 2.1 with HDCP support - 3.5 mm headphone/speaker jack, supporting headsets with built-in microphone - microSD Card reader - DC-in jack for AC adapter |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 324.12mm x 255.35mm x 19.52/20.90mm (W x D x H) |
| Khối lượng | 1.9 kg |
| Bảo hành | 12 tháng |
Laptop Acer Predator Helios Neo 14 PHN14-51-99Y8 là một trong những dòng laptop gaming cao cấp của Acer, được thiết kế để đáp ứng nhu cầu của những game thủ và người dùng chuyên nghiệp. Hãy cùng Thành Nhân TNC tham khảo ngay các đặc điểm nổi bật của laptop qua bài viết dưới đây nhé!
Laptop Acer Predator Helios Neo 14 PHN14-51-99Y8 trang bị bộ vi xử lý Intel Core Ultra 9-185H với 8 nhân và 16 luồng, tốc độ xử lý lên tới 5.1GHz giúp thực hiện các tác vụ nặng như chơi game, chỉnh sửa video, render đồ họa mượt mà và nhanh chóng.
Kết hợp với bộ nhớ RAM 32GB LPDDR5X cùng SSD 1TB PCIe NVMe cho phép máy hoạt động trơn tru, tải game nhanh chóng và dễ dàng lưu trữ một lượng lớn dữ liệu mà không lo đầy bộ nhớ.

Màn hình 14.5 inch WQXGA+ (3072x1920) IPS của laptop Acer mang đến hình ảnh sắc nét, màu sắc sống động và độ sáng lên đến 400 nits. Với tốc độ làm tươi 165Hz, bạn sẽ có trải nghiệm chơi game cực kỳ mượt mà, đặc biệt trong những trận đấu căng thẳng. Bên cạnh đó, độ phủ màu sRGB 100% giúp màu sắc hiển thị trung thực, lý tưởng cho công việc đồ họa hoặc chỉnh sửa ảnh.

Laptop Acer Predator Helios Neo 14 được trang bị NVIDIA GeForce RTX 4060 8GB GDDR6, một trong những card đồ họa mạnh mẽ nhất trong phân khúc gaming hiện nay. GPU này giúp xử lý đồ họa 3D, render hình ảnh và video, cũng như chơi các tựa game AAA với hiệu suất vượt trội. Với RTX 4060, bạn có thể tận hưởng hiệu suất chơi game cao cấp và trải nghiệm ray tracing chân thật, tăng cường sự sống động của trò chơi.

Laptop Acer hỗ trợ nhiều cổng kết nối hiện đại, bao gồm 2 cổng Type-C hỗ trợ Thunderbolt 4, USB 3.2 Gen 2, và HDMI 2.1 cho phép kết nối với màn hình ngoài và các thiết bị ngoại vi một cách dễ dàng.
Cùng với Wi-Fi 6 và Bluetooth 5.3, bạn sẽ có kết nối Internet ổn định và tốc độ truyền tải dữ liệu nhanh chóng. Điều này rất quan trọng đối với các game thủ, nơi kết nối mạng ổn định đóng vai trò quyết định trong việc giành chiến thắng.

Laptop Acer Predator Helios Neo 14 có thiết kế tinh tế với vỏ nhôm ở các mặt A và D, cùng phần vỏ nhựa ABS giúp giảm trọng lượng và đảm bảo tính bền bỉ. Máy có đèn bàn phím RGB 3-zone cho phép bạn tùy chỉnh màu sắc theo sở thích.
Khối lượng chỉ 1.9 kg và kích thước nhỏ gọn giúp bạn dễ dàng mang theo trong các chuyến đi. Máy còn đi kèm với Webcam HD và hệ điều hành Windows 11 Home giúp bạn nhanh chóng bắt đầu công việc mà không cần phải cài đặt thêm.

Laptop Acer Predator Helios Neo 14 PHN14-51-99Y8 là sự lựa chọn hoàn hảo cho những ai cần một chiếc laptop mạnh mẽ, thiết kế đẹp mắt và hiệu suất vượt trội để phục vụ cho các công việc đồ họa, chơi game hoặc sáng tạo nội dung.
Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc laptop gaming hoặc làm việc với hiệu suất cao, đừng ngần ngại liên hệ ngay Thành Nhân TNC để sở hữu chiếc Acer Predator Helios Neo 14 PHN14-51-99Y8. Hãy đến với chúng tôi để được tư vấn và nhận những ưu đãi hấp dẫn!
Thông tin liên hệ:
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core™ Ultra 7 255H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-8400
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4 Performance NVMe
VGA: Intel Arc 140T GPU
Màn hình: 13.3" WUXGA IPS 400nits Anti-glare
OS: Windows® 11 Pro, English (US) / English (UK)
CPU: Intel Core™ Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits
OS: Windows® 11 Home Single Language
CPU: AMD Ryzen 5 7535HS
RAM: 16GB SODIMM DDR5 4800 MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe® 4.0x4 NVMe
VGA: AMD Radeon 660M Graphics
Màn hình: 14" WUXGA IPS 300nits Anti-glare, 45% NTSC
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i5-13450HX
RAM: 16GB DDR5 5600Mhz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 NVMe
VGA: RTX 5050 8GB GDDR7
Màn hình: 16 inch 2.5K
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-14650HX
RAM: 16GB DDR5 5600Mhz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 NVMe
VGA: GeForce RTX 5050 8GB
Màn hình: 16 inch
OS: Windows 11 Home + Office
CPU: AMD Ryzen AI 7 445
RAM: 16GB LPDDR5X 8000Mhz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: AMD Radeon 840M Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: Windows 11 Home Single
CPU: AMD Ryzen 7 7735U
RAM: 16GB DDR5 4800MHz (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD PCIe
VGA: AMD Radeon Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 9 285H
RAM: 32GB LPDDR5X 7467Mhz
Ổ cứng: 1TB SSD PCIe 4.0
VGA: RTX 5070 Ti 12GB GDDR7
Màn hình: 16 inch 2.5K
OS: Windows 11 Home + Office
CPU: AMD Ryzen AI 9 HX 370
RAM: 32GB LPDDR5X 7500Mhz
Ổ cứng: 1TB SSD PCIe 4.0
VGA: NRTX 5070 8GB
Màn hình: 14 inch 3K