Mã Sản phẩm: tn60575
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/202 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel® Core™ i7 Processor 14650HX, 2.2 GHz up to 5.2 GHz, 30MB |
| RAM | 16GB DDR5 5600MHz (1 x 16GB), 2 khe cắm Ram, hỗ trợ tối đa 64GB |
| Ổ cứng | 1TB SSD PCIe® 4.0 NVMe™ M.2 |
| Màn hình | 16 inch FHD+ 16:10 (1920 x 1200, WUXGA) 165Hz, NTSC 72%, SRGB 100% |
| VGA | NVIDIA GeForce RTX™ 5050 8GB GDDR7 |
| Chip AI | Không |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 90WHrs, 4S1P, 4-cell Li-ion |
| Keyboard | Backlit Chiclet Keyboard 1-Zone RGB With Copilot key |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Đang cập nhật |
| Wifi | Wi-Fi 6E(802.11ax) (Triple band) 2*2 |
| Kết nối mạng LAN | 10/100/1000 Mbps |
| Bluetooth | 5.3 |
| Cổng xuất hình | Thunderbolt, USB Type-C |
| Webcam | 1080P FHD IR Camera for Windows Hello |
| Âm thanh | AI noise-canceling technology, Dolby Atmos |
| Cổng kết nối | 1 x RJ45 LAN, 1 x Thunderbolt™ 4 with support for DisplayPort™ / G-SYNC (data speed up to 40Gbps), 1 x USB 3.2 Gen 2 Type-C with support for DisplayPort™ / power delivery (data speed up to 10Gbps), 3 x USB 3.2 Gen 2 Type-A (data speed up to 10Gbps), 1 x HDMI 2.1 FRL |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 35.4cm x 26.9cm x 1.79-2.73cm |
| Khối lượng | 2.20 Kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W là dòng laptop ASUS TUF Gaming được thiết kế dành cho game thủ và người dùng cần hiệu năng cao. Máy được trang bị Intel Core i7-14650HX, RAM 16GB DDR5 5600MHz, SSD 1TB PCIe 4.0 và NVIDIA GeForce RTX 5050 8GB GDDR7, mang lại khả năng xử lý mạnh mẽ cho cả gaming lẫn các tác vụ đồ họa. Với màn hình 16 inch FHD+ 165Hz tỉ lệ 16:10, Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W mang lại trải nghiệm hình ảnh mượt mà, phù hợp cho chơi game, làm việc và giải trí.

Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W được trang bị Intel Core i7-14650HX, bộ vi xử lý hiệu năng cao với xung nhịp tối đa lên đến 5.2GHz và bộ nhớ đệm 30MB. CPU này giúp Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W xử lý tốt các tác vụ nặng như chơi game AAA, render video hoặc chạy các phần mềm thiết kế. Nhờ sức mạnh của Intel Core i7-14650HX, chiếc laptop ASUS TUF Gaming F16 có thể hoạt động ổn định khi mở nhiều ứng dụng cùng lúc hoặc khi chạy các game yêu cầu cấu hình cao.
Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W được trang bị NVIDIA GeForce RTX 5050 8GB GDDR7, mang lại hiệu năng đồ họa mạnh mẽ cho các tựa game hiện đại. GPU này hỗ trợ các công nghệ đồ họa mới giúp tăng chất lượng hình ảnh và tối ưu hiệu suất khi chơi game.
Nhờ RTX 5050 8GB, Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W có thể xử lý tốt các game eSports như FPS, MOBA và cả nhiều tựa game AAA ở mức thiết lập đồ họa cao. Ngoài gaming, GPU này còn hỗ trợ tốt cho các công việc chỉnh sửa video, thiết kế đồ họa và dựng hình 3D.

Một điểm nổi bật của Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W chính là màn hình 16 inch FHD+ (1920 x 1200) với tần số quét 165Hz. Màn hình tỉ lệ 16:10 giúp mở rộng không gian hiển thị, hỗ trợ tốt cho cả chơi game lẫn làm việc. Độ phủ màu 100% sRGB giúp laptop ASUS TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W hiển thị màu sắc chính xác hơn, phù hợp cho các công việc chỉnh sửa ảnh hoặc sáng tạo nội dung.
Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W được trang bị 16GB RAM DDR5 5600MHz, mang lại tốc độ xử lý nhanh và khả năng đa nhiệm ổn định. Máy còn hỗ trợ 2 khe RAM và nâng cấp tối đa 64GB, giúp người dùng dễ dàng nâng cấp khi cần. Ngoài ra, 1TB SSD PCIe 4.0 NVMe giúp Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W khởi động hệ điều hành nhanh, tải game nhanh và cung cấp dung lượng lưu trữ lớn cho dữ liệu và thư viện game.

Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W mang phong cách gaming mạnh mẽ đặc trưng của dòng ASUS TUF Gaming. Máy được trang bị bàn phím Chiclet có đèn nền 1-Zone RGB, giúp game thủ dễ dàng sử dụng trong môi trường thiếu sáng. Pin dung lượng 90Wh mang lại thời gian sử dụng ổn định khi làm việc hoặc giải trí. Máy cũng được trang bị webcam FHD IR hỗ trợ Windows Hello, giúp đăng nhập nhanh và tiện lợi.
Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W hỗ trợ nhiều cổng kết nối hiện đại như Thunderbolt 4, USB Type-C, USB 3.2 Type-A, HDMI 2.1 và cổng LAN RJ45, giúp kết nối linh hoạt với màn hình rời, thiết bị ngoại vi hoặc mạng internet tốc độ cao. Ngoài ra, Wi-Fi 6E và Bluetooth 5.3 giúp laptop ASUS TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W kết nối mạng nhanh và ổn định khi chơi game online hoặc làm việc từ xa.


Khi mua Laptop Asus TUF Gaming F16 FX608JHR-RV037W tại Thành Nhân TNC, khách hàng sẽ nhận được sản phẩm chính hãng ASUS, đầy đủ phụ kiện và bảo hành chính hãng 24 tháng.
Ngoài dòng laptop ASUS TUF Gaming, Thành Nhân TNC còn cung cấp nhiều sản phẩm công nghệ khác như laptop gaming, laptop văn phòng, máy tính để bàn, linh kiện máy tính, màn hình máy tính, thiết bị mạng và phụ kiện công nghệ chính hãng từ các thương hiệu lớn như ASUS, Dell, Lenovo, HP, MSI và Acer. Điều này giúp người dùng dễ dàng lựa chọn thiết bị phù hợp cho học tập, công việc và giải trí.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5-5200 (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA (1920x1200)
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-1355U
RAM: 16GB DDR5 4400MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6 FHD 250 nits LED Backlit
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra X7 358H
RAM: 32GB LPDDR5X on-board
Ổ cứng: 1TB M.2 NVMe PCIe 4.0
VGA: Intel Arc B390
Màn hình: 14.0 in Touch, Tandem OLED, WQXGA+, 600 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe. 4.0
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits, 60Hz
OS: Windows 11 Home + Office Home 2024
CPU: Intel Core i5-1334U
RAM: 16GB DDR5 4400MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6-inch, FHD, 120 Hz, 250 nits