Mã Sản phẩm: tn59742
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Snapdragon X Plus X1P-42-100 up to 3.4GHz |
| RAM | 16GB LPDDR5x-8448 MT/s Onboard |
| Ổ cứng | 512GB SSD PCIe NVMe M.2 |
| Màn hình | 14 inch diagonal, 2.2K (2240 x 1400), multitouch-enabled, IPS, edge-to-edge glass, micro-edge, Corning Gorilla Glass NBT, Low Blue Light, 400 nits, low power, 100% sRGB |
| VGA | Qualcomm Adreno GPU |
| Chip AI | Qualcomm Hexagon NPU (45 NPU TOPS) |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 3 Cell - 59Wh |
| Keyboard | Full-size, backlit, soft grey keyboard |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Alu |
| Wifi | Qualcomm FastConnect 7800 Wi-Fi 7 (2x2) High Band Simultaneous (HBS) |
| Kết nối mạng LAN | Không lan |
| Bluetooth | 5.4 |
| Cổng xuất hình | USB Type C (USB Power Delivery, DisplayPort) |
| Webcam | 5MP IR camera with temporal noise reduction and integrated dual array digital microphones |
| Âm thanh | Dual speakers, HP Audio Boost, Poly Studio |
| Cổng kết nối | 1 x USB Type-A 10Gbps signaling rate (HP Sleep and Charge), 1 x headphone/microphone combo, 1 x USB Type-C 10Gbps signaling rate (USB Power Delivery, DisplayPort 1.4a, HP Sleep and Charge), 1 x USB Type-C 40Gbps signaling rate (USB Power Delivery, DisplayPort 1.4a, HP Sleep and Charge) |
| OS | Windows 11 Home |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 31.29cm x 22.35cm x 1.43cm (front); 31.29cm x 22.35cm x 1.44cm (rear) (W x D x H) |
| Khối lượng | 1.34 kg |
| Bảo hành | 12 tháng |
HP OmniBook X 14-fe1010QU B53KBPA là một trong những dòng laptop tiên phong sử dụng vi xử lý Snapdragon X Plus X1P-42-100, mang lại hiệu năng vượt trội trong khi vẫn tiết kiệm điện năng tối ưu. Với thiết kế siêu mỏng nhẹ, thời lượng pin dài và màn hình cảm ứng sắc nét, đây sẽ là lựa chọn lý tưởng cho người dùng hiện đại thường xuyên di chuyển và cần một chiếc máy mượt mà cho công việc văn phòng, học tập và giải trí.
HP OmniBook X 14 có ngoại hình thanh lịch, màu bạc sang trọng, vỏ máy được gia công tinh xảo cùng lớp kính cường lực Corning Gorilla Glass NBT bảo vệ màn hình khỏi trầy xước. Với thiết kế siêu mỏng nhẹ, đây là chiếc laptop lý tưởng cho doanh nhân, học sinh – sinh viên hay người dùng cần làm việc mọi lúc, mọi nơi.

Trang bị màn hình 14 inch độ phân giải 2.2K (2240 x 1400) chuẩn IPS, hỗ trợ cảm ứng đa điểm, 100% sRGB, độ sáng 400 nits, máy mang đến hình ảnh sắc nét, màu sắc chuẩn xác và góc nhìn rộng. Công nghệ Low Blue Light giúp giảm ánh sáng xanh, bảo vệ mắt khi sử dụng trong thời gian dài.
Lần đầu tiên trên thị trường laptop Windows, Snapdragon X Plus X1P-42-100 được trang bị, mang đến khả năng xử lý cực kỳ ổn định và tiết kiệm điện năng đáng kể. Với xung nhịp tối đa lên đến 3.4GHz, đi kèm RAM 16GB LPDDR5x-8448 MT/s và SSD 512GB PCIe NVMe, chiếc laptop này đủ sức xử lý mượt mà các tác vụ văn phòng, trình duyệt, học online, họp Zoom và nhiều ứng dụng nhẹ nhàng khác.

Sử dụng GPU Qualcomm Adreno – dòng đồ họa tích hợp cao cấp đến từ thế giới smartphone, laptop mang đến khả năng hiển thị mượt mà, xem video 4K không giật lag và hỗ trợ chơi những tựa game nhẹ giải trí sau giờ làm.

Laptop không có cổng LAN vật lý nhưng được bù lại bằng Wi-Fi 7 Qualcomm FastConnect 7800 và Bluetooth 5.4, đảm bảo kết nối mạng cực nhanh, ổn định và tiết kiệm pin.
Laptop HP này trang bị camera 5MP IR AI hỗ trợ nhận diện khuôn mặt, chống nhiễu và ghi hình rõ nét trong điều kiện thiếu sáng – cực kỳ lý tưởng cho các cuộc họp online hoặc học từ xa. Bàn phím full-size có đèn nền màu xám nhạt (soft grey) hỗ trợ làm việc ban đêm hiệu quả hơn.
Với viên pin 3 cell - 59Wh, cùng vi xử lý tiết kiệm điện, HP OmniBook X cho thời gian sử dụng lên đến cả ngày làm việc mà không cần sạc lại. Đây là ưu điểm lớn cho người dùng thường xuyên di chuyển.
HP OmniBook X 14-fe1010QU là mẫu laptop tiên phong chạy vi xử lý Snapdragon X Plus, mang lại hiệu suất bền bỉ, khả năng tiết kiệm pin vượt trội và thiết kế cực kỳ gọn nhẹ. Kết hợp cùng màn hình cảm ứng 2.2K sắc nét, camera AI, Wi-Fi 7 và bàn phím có đèn nền – đây là chiếc laptop lý tưởng cho dân văn phòng hiện đại, học sinh – sinh viên năng động và bất kỳ ai đang tìm kiếm một thiết bị đẹp – bền – tiện nghi.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-13620H
RAM: 16GB DDR5 5200MHz
Ổ cứng: 512 GB PCIe NVMe SSD
VGA: RTX 4050 6GB GDDR6
Màn hình: 16" 16:10 IPS WUXGA 165Hz, 300nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5 5200MHz
Ổ cứng: 512 GB PCIe NVMe SSD
VGA: RTX 4050 6GB GDDR6
Màn hình: 16" 16:10 IPS WUXGA 165Hz, 300nits
OS: macOS
CPU: Apple M5 Pro, 18-core CPU ...
RAM: 24GB unified memory
Ổ cứng: 1TB SSD
VGA: 20-core GPU
Màn hình: 16.2" Liquid Retina XDR, 3456 × 2234
OS: macOS
CPU: Apple M5 Max
RAM: 36GB
Ổ cứng: SSD 2TB
VGA: GPU 32 lõi
Màn hình: Liquid Retina XDR 14,2 in, 3024 × 1964
OS: Free Dos
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 1x 16GB SODIMM DDR5-5600
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 4.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 16" WUXGA IPS 300nits 45% NTSC, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 115U
RAM: 16GB DDR5 5600 MHz
Ổ cứng: 512GB PCIe NVMe SSD
VGA: Intel ARC Graphics
Màn hình: 15.6" FHD IPS FHD 300nits, NTSC 45%, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: AMD Ryzen 5 150.
RAM: 16GB SODIMM DDR5 4800 MHz
Ổ cứng:512GB SSD M.2 PCIe 4.0x4 NVMe
VGA: AMD Radeon 660M
Màn hình: 14" WUXGA IPS 300nits Anti-glare, 45% NTSC
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits