Mã Sản phẩm: tn59309
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core i7-14700HX, P-core 2.1GHz up to 5.5GHz, E-core 1.5GHz up to 1.5GHz, 33MB |
| RAM | 64GB DDR5 5600MHz |
| Ổ cứng | 2TB M.2 PCIe Gen4 (support Gen5) |
| Màn hình | 17 inch QHD+ (2560 x 1600) pixel IPS 100% DCI-P3 165Hz, Touch |
| VGA | Nvidia Geforce RTX 4060 8GB GDDR6 |
| Chip AI | Không |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 90WHrs |
| Keyboard | Chiclet Keyboard, Per-Key RGB LED |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Đang cập nhật |
| Wifi | Killer Wi-Fi 7 802.11be |
| Kết nối mạng LAN | Không LAN |
| Bluetooth | 5.4 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | FHD 1080P |
| Âm thanh | 4 loa, Nahimic, Hi-Res Audio |
| Cổng kết nối | 1 x HDMI, 2 x USB TypeC (support Thunderbolt 4 / DisplayPort / PowerDelivery), 1 x USB 3.2, 1 x DC-in |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 382mm x 260mm x 19.0mm |
| Khối lượng | 2.49 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Laptop MSI Creator Z17 HX Studio A14VFT-273VN đáp ứng mọi nhu cầu từ công việc sáng tạo đến giải trí đỉnh cao, nhờ vi xử lý Intel Core i7 thế hệ mới, RAM lên đến 64GB, card đồ họa RTX 4060 cùng màn hình cảm ứng QHD+ 165Hz. Hãy cùng Thành Nhân TNC tham khảo chi tiết bài viết sau để tìm hiểu kỹ hơn về laptop này nhé!
Laptop MSI Creator Z17 HX Studio A14VFT-273VN trang bị vi xử lý Intel Core i7-14700HX với 20 nhân (8 P-core và 12 E-core) và xung nhịp tối đa 5.5GHz. Bộ nhớ đệm 33MB giúp xử lý nhanh chóng các tác vụ phức tạp, từ chỉnh sửa video 4K, thiết kế đồ họa đến lập trình và mô phỏng kỹ thuật.

Với 64GB RAM DDR5 5600MHz, laptop MSI này cho khả năng đa nhiệm mượt mà, xử lý hàng loạt ứng dụng chuyên nghiệp cùng lúc mà không bị giật lag. Ổ cứng 2TB M.2 PCIe Gen 4 hỗ trợ Gen5, mang lại tốc độ đọc/ghi siêu nhanh, giúp rút ngắn thời gian khởi động máy và truy xuất dữ liệu.

Màn hình 17 inch QHD+ (2560 x 1600) IPS, hỗ trợ 100% DCI-P3 mang lại màu sắc chân thực và độ chính xác cao. Tần số quét 165Hz giúp hiển thị hình ảnh mượt mà, lý tưởng cho các designer và editor. Đặc biệt, màn hình cảm ứng giúp thao tác trực quan và tiện lợi hơn khi làm việc.

Laptop được trang bị Nvidia Geforce RTX 4060 8GB GDDR6, hỗ trợ công nghệ Ray Tracing và AI, giúp tối ưu hiệu suất đồ họa. Máy có thể chạy tốt các phần mềm như Adobe Premiere, Blender, AutoCAD, hay chơi game AAA ở mức thiết lập cao mà vẫn đảm bảo tốc độ khung hình ổn định.

Laptop MSI Creator Z17 HX Studio A14VFT-273VN hỗ trợ đa dạng cổng kết nối:
Máy sử dụng Killer Wi-Fi 7 802.11be và Bluetooth 5.4, mang lại tốc độ kết nối không dây nhanh chóng, ổn định khi làm việc trực tuyến hoặc chơi game.

Với ngoại hình xám sang trọng, laptop có độ mỏng chỉ 19mm và trọng lượng 2.49kg, phù hợp cho những ai cần di chuyển nhiều. Bàn phím Per-Key RGB LED cho trải nghiệm gõ phím thoải mái, tùy chỉnh màu sắc theo sở thích. Hệ thống 4 loa Nahimic, Hi-Res Audio mang đến âm thanh sống động, giúp tăng trải nghiệm giải trí.
Laptop MSI Creator Z17 HX Studio A14VFT-273VN là lựa chọn hoàn hảo cho người dùng sáng tạo chuyên nghiệp, từ designer, editor, lập trình viên đến game thủ. Với cấu hình mạnh mẽ, màn hình chất lượng cao và thiết kế hiện đại, máy đáp ứng mọi nhu cầu từ làm việc đến giải trí.
Nếu bạn đang tìm mua chiếc laptop này với mức giá tốt nhất, hãy liên hệ ngay Thành Nhân TNC để được tư vấn và hỗ trợ mua hàng nhanh chóng nhé!
Thông tin liên hệ:
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe. 4.0
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits, 60Hz
OS: Windows 11 Home + Office Home 2024
CPU: Intel Core i5-1334U
RAM: 16GB DDR5 4400MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6-inch, FHD, 120 Hz, 250 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: AMD Ryzen AI 7 445
RAM: 16GB DDR5 5600 MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe Gen 4
VGA: Radeon™ 840M Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 400nits 100% DCI-P3, 60Hz
OS: Không OS
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 16GB SODIMM DDR5-5600
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe® 4.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 14" WUXGA IPS 300nits, 45% NTSC, 60Hz
OS: macOS
CPU: Apple M5 Pro
RAM: 24 GB
Ổ cứng: SSD 1TB
VGA: GPU 16 lõi
Màn hình: Liquid Retina XDR 14,2 in, 3024x1964, 1000 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5 Pro
RAM: 24 GB
Ổ cứng: SSD 1TB
VGA: GPU 16 lõi
Màn hình: Liquid Retina XDR 14,2 in, 3024x1964, 1000 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5
RAM: 16GB
Ổ cứng: SSD 512GB
VGA: GPU 8 lõi
Màn hình: Liquid Retina, 13,6 inch, IPS, 2560x1664, 500 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5
RAM: 16GB
Ổ cứng: SSD 512GB
VGA: GPU 8 lõi
Màn hình: Liquid Retina, 13,6 inch, IPS, 2560x1664, 500 nits
OS: macOS
CPU: Apple M5
RAM: 16GB
Ổ cứng: SSD 512GB
VGA: GPU 8 lõi
Màn hình: Liquid Retina, 13,6 inch, IPS, 2560x1664, 500 nits