Mã Sản phẩm: tn59304
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core i7-14700HX, P-core 2.1GHz up to 5.5GHz, E-core 1.5GHz up to 1.5GHz, 33MB |
| RAM | 16GB DDR5 5600MHz |
| Ổ cứng | 1TB M.2 PCIe Gen4, Gen5 |
| Màn hình | 16 inch FHD+ (1920*1200) pixel IPS 100% sRGB 165Hz |
| VGA | Nvidia Geforce RTX 4050 6GB GDDR6 |
| Chip AI | Không |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 65WHrs |
| Keyboard | Chiclet Keyboard RGB LED |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Đang cập nhật |
| Wifi | Wi-Fi 6E 802.11ax |
| Kết nối mạng LAN | LAN RJ45 Gigabit |
| Bluetooth | 5.3 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | HD 720P |
| Âm thanh | Nahimic, Hi-Res Audio |
| Cổng kết nối | 1 x HDMI, 1 x USB TypeC (support DisplayPort / Power Delivery), 3 x USB 3.2 & USB 2.0, 1 x DC-in |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 359mm x 266mm x 22mm |
| Khối lượng | 2.3 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Laptop MSI Sword 16 HX B14VEKG-856VN là một lựa chọn hoàn hảo dành cho game thủ và người dùng cần hiệu năng mạnh mẽ nhờ bộ vi xử lý Intel Core i7-14700HX, card đồ họa RTX 4050 6GB, màn hình 16 inch FHD+ 165Hz, cùng bộ nhớ RAM 16GB DDR5 và SSD 1TB. Cùng Thành Nhân TNC tham khảo ngay bài viết sau để tìm hiểu chi tiết về laptop này nhé!
Laptop MSI Sword 16 HX B14VEKG-856VN được trang bị vi xử lý Intel Core i7-14700HX mạnh mẽ, bao gồm 20 lõi (8 P-core và 12 E-core). Tốc độ xung nhịp cao lên đến 5.5GHz đảm bảo khả năng xử lý nhanh chóng, chạy mượt mà những tựa game AAA và các phần mềm nặng.

Sở hữu màn hình 16 inch FHD+ (1920*1200), tần số quét 165Hz và độ bao phủ 100% sRGB, laptop MSI Sword 16 HX mang lại hình ảnh rõ nét, chân thực và chuyển động mượt mà. Các game thủ và dân designer sẽ rất hài lòng với chất lượng hình ảnh tuyệt vời này.

Card đồ họa Nvidia GeForce RTX 4050 6GB GDDR6 mạnh mẽ, tối ưu hãng loạt tính năng như DLSS 3, Ray Tracing, giúp laptop MSI trích xuất hình ảnh độ chi tiết cao và tựa game trông mượt mà hơn. Cấu hình này đảm bảo chiến game hay dùng ứng dụng đồ họa nặng đều không gây trễ gián đoạn.

Laptop MSI Sword 16 HX trang bị RAM 16GB DDR5 tốc độ cao 5600MHz giúp đa nhiệm mượt mà. Bên cạnh đó, ổ cứng SSD M.2 PCIe Gen4/Gen5 1TB mang đến tốc độ đọc/ghi nhanh, tối ưu thời gian load game và khởi động hệ điều hành.

Bàn phím chiclet RGB LED tùy chỉnh, mang lại trải nghiệm gõ tuyệt vời, đặc biệt hữu ích cho game thủ. Công nghệ âm thanh Nahimic và Hi-Res Audio giúp tạo âm thanh chân thực, cho trêo game và xem phim thêm sinh động.
Laptop MSI này được trang bị đa dạng các cổng kết nối: 1 x HDMI, 1 x USB Type-C (hỗ trợ DisplayPort & Power Delivery), 3 x USB 3.2/USB 2.0, LAN RJ45 Gigabit. Ngoài ra, Wi-Fi 6E và Bluetooth 5.3 đảm bảo kết nối internet nhanh chóng, ổn định, giảm thiểu độ trễ trong game online.

Với cấu hình mạnh mẽ, màn hình tần số quét cao và nhiều tính năng hiện đại, laptop MSI Sword 16 HX B14VEKG-856VN là lựa chọn hoàn hảo dành cho game thủ và người dùng cơ bản có nhu cầu cao. Liên hệ ngay với Thành Nhân TNC để mua sản phẩm với giá tốt và chính sách bảo hành 24 tháng an tâm nhé!
Thông tin liên hệ:
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5-5200 (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA (1920x1200)
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-1355U
RAM: 16GB DDR5 4400MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6 FHD 250 nits LED Backlit
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra X7 358H
RAM: 32GB LPDDR5X on-board
Ổ cứng: 1TB M.2 NVMe PCIe 4.0
VGA: Intel Arc B390
Màn hình: 14.0 in Touch, Tandem OLED, WQXGA+, 600 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe. 4.0
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits, 60Hz
OS: Windows 11 Home + Office Home 2024
CPU: Intel Core i5-1334U
RAM: 16GB DDR5 4400MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6-inch, FHD, 120 Hz, 250 nits