Mã Sản phẩm: tn59562
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core Ultra 7 258V up to 4.8GHz, 12MB |
| RAM | 32GB LPDDR5x-8533 Onboard |
| Ổ cứng | 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4.0x4 NVMe Opal 2.0 |
| Màn hình | 14 inch WUXGA (1920x1200) OLED 400nits Anti-glare, 100% DCI-P3, 60Hz, DisplayHDR True Black 500, Dolby Vision |
| VGA | Intel Arc Graphics 140V |
| Chip AI | Intel AI Boost, up to 47 TOPS |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 55Wh |
| Keyboard | Backlit, English |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Aluminium (Top), Aluminium (Bottom) |
| Wifi | Intel Wi-Fi 7 BE201, 802.11be 2x2 |
| Kết nối mạng LAN | Không Lan |
| Bluetooth | 5.4 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | FHD 1080p + IR Discrete with E-shutter |
| Âm thanh | Stereo speakers, 2W x2, Dolby Atmos |
| Cổng kết nối | 2 x USB-C (Thunderbolt 4 / USB4 40Gbps), with USB PD 3.0 and DisplayPort 2.1, 1 x HDMI 2.1, up to 4K/60Hz, 1 x Headphone / microphone combo jack (3.5mm) |
| OS | Windows 11 Pro, English (US) / English (UK) |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Fingerprint |
| Kích thước | 311.8mm x 212.3mm x 6.7 - 17.18mm (WxDxH) |
| Khối lượng | 1.21 kg |
| Bảo hành | 36 tháng |
Lenovo ThinkPad X9-14 Gen 1 Ultra 7 là dòng laptop cao cấp hội tụ những công nghệ tiên tiến nhất của Lenovo dành cho phân khúc doanh nhân chuyên nghiệp. Với thiết kế tối giản, mạnh mẽ và các tiêu chuẩn bảo mật, hiệu năng vượt trội, mẫu máy này không chỉ là một thiết bị làm việc, mà còn là biểu tượng của sự tinh tế, đẳng cấp và hiệu suất vượt mong đợi.
Khung máy được chế tạo từ nhôm nguyên khối cao cấp, mang đến cảm giác chắc chắn, sang trọng và chuyên nghiệp. ThinkPad luôn nổi tiếng với độ bền vượt thời gian, đạt chuẩn quân sự MIL-STD-810H, giúp máy chống chịu tốt trong nhiều môi trường khắc nghiệt.

Laptop được trang bị vi xử lý Intel Core Ultra 7 258V, đạt tốc độ tối đa lên tới 4.8GHz, giúp xử lý mượt mà mọi tác vụ từ văn phòng, lập trình, chỉnh sửa video đến làm việc với các phần mềm nặng. Đây là dòng chip mới tích hợp nhân AI, mang lại hiệu quả xử lý thông minh, tiết kiệm điện năng và tối ưu hóa hiệu suất tổng thể.
Với bộ nhớ RAM 32GB LPDDR5x-8533MHz hàn trên bo mạch, chiếc ThinkPad X9-14 đảm bảo khả năng hoạt động ổn định ngay cả khi mở hàng chục ứng dụng cùng lúc. Chuẩn RAM mới nhất không chỉ nhanh hơn mà còn tiết kiệm pin đáng kể – lý tưởng cho người dùng làm việc liên tục, cần độ ổn định và mượt mà.

Máy Laptop lenovo này sở hữu ổ cứng SSD 1TB PCIe 4.0x4, chuẩn Opal 2.0, không chỉ cho tốc độ truy xuất siêu nhanh mà còn đảm bảo an toàn dữ liệu ở mức cao. Với dung lượng lớn, bạn hoàn toàn yên tâm lưu trữ tài liệu công việc, ảnh, video hay các phần mềm nặng mà không lo đầy bộ nhớ.
Một trong những điểm nổi bật nhất của ThinkPad X9-14 là màn hình OLED WUXGA (1920x1200), với:
Độ phủ màu 100% DCI-P3: cho hình ảnh rực rỡ và chân thực.
Độ sáng 400nits, chống chói giúp làm việc tốt trong điều kiện ánh sáng mạnh.
Công nghệ DisplayHDR True Black 500 và Dolby Vision: mang lại chiều sâu màu đen hoàn hảo và độ tương phản cực cao – cực kỳ lý tưởng cho dân sáng tạo nội dung, thiết kế và chỉnh sửa video.
Hệ thống loa stereo 2W x2 được tối ưu bởi Dolby Atmos giúp tái tạo âm thanh vòm trung thực, rõ nét từng chi tiết. Dù bạn họp online hay nghe nhạc, xem phim – mọi trải nghiệm đều trở nên sống động như thật.
Webcam Full HD + IR – bảo mật và chuyên nghiệp trong mọi khung hình
Lenovo không chỉ nâng cấp về hình ảnh mà còn chú trọng vào quyền riêng tư và trải nghiệm hội họp:
Camera FHD 1080p + hồng ngoại (IR) cho hình ảnh sắc nét, hỗ trợ đăng nhập bằng khuôn mặt với Windows Hello.
E-Shutter vật lý giúp bảo vệ quyền riêng tư người dùng khi không sử dụng webcam.
Máy sở hữu 2 cổng USB-C Thunderbolt 4 (USB4 40Gbps) hỗ trợ sạc, xuất hình ảnh và truyền dữ liệu siêu tốc. Ngoài ra, máy còn có HDMI 2.1, hỗ trợ xuất hình ảnh độ phân giải 4K/60Hz và jack 3.5mm tiện dụng.
Đặc biệt, Wi-Fi 7 mới nhất (chuẩn 802.11be) cùng Bluetooth 5.4 mang đến tốc độ mạng cực cao, kết nối ổn định và khả năng truyền tải vượt trội – rất thích hợp cho làm việc từ xa, hội họp trực tuyến hoặc stream video chất lượng cao.

Bàn phím chiclet đặc trưng của ThinkPad được trang bị đèn nền hỗ trợ làm việc trong điều kiện thiếu sáng. Trải nghiệm gõ phím êm ái, hành trình phím sâu – cực kỳ phù hợp cho người hay soạn thảo văn bản, email hoặc lập trình.
Viên pin 55Wh được tối ưu hóa bởi vi xử lý tiết kiệm điện, giúp máy hoạt động bền bỉ nhiều giờ mà không cần sạc lại. Phù hợp cho nhân viên văn phòng, doanh nhân thường xuyên di chuyển.
Ngoài bảo mật phần cứng tiêu chuẩn, máy còn được trang bị cảm biến vân tay tích hợp giúp mở khóa nhanh chóng, an toàn. Kết hợp với camera IR và các công nghệ phần mềm từ Windows 11 Pro, chiếc laptop này mang lại khả năng bảo mật toàn diện cho doanh nghiệp.
Lenovo ThinkPad X9-14 Gen 1 Ultra 7 (21QA006KVN) là mẫu laptop hội tụ mọi yếu tố mà người dùng cao cấp mong đợi: thiết kế sang trọng, màn hình đỉnh cao, hiệu năng mạnh mẽ, bảo mật hiện đại và khả năng di động tuyệt vời.
Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc laptop cao cấp để làm việc, sáng tạo hay điều hành doanh nghiệp – đây chắc chắn là lựa chọn xứng đáng đầu tư.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Free Dos
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 1x 16GB SODIMM DDR5-5600
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 4.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 16" WUXGA IPS 300nits 45% NTSC, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 115U
RAM: 16GB DDR5 5600 MHz
Ổ cứng: 512GB PCIe NVMe SSD
VGA: Intel ARC Graphics
Màn hình: 15.6" FHD IPS FHD 300nits, NTSC 45%, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: AMD Ryzen 5 150.
RAM: 16GB SODIMM DDR5 4800 MHz
Ổ cứng:512GB SSD M.2 PCIe 4.0x4 NVMe
VGA: AMD Radeon 660M
Màn hình: 14" WUXGA IPS 300nits Anti-glare, 45% NTSC
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5-5200 (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA (1920x1200)
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-1355U
RAM: 16GB DDR5 4400MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6 FHD 250 nits LED Backlit
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra X7 358H
RAM: 32GB LPDDR5X on-board
Ổ cứng: 1TB M.2 NVMe PCIe 4.0
VGA: Intel Arc B390
Màn hình: 14.0 in Touch, Tandem OLED, WQXGA+, 600 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3