Mã Sản phẩm: tn59310
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core Ultra 9-288V, 3.3GHz up to 5.1GHz, 12MB |
| RAM | 32GB LPDDR5x 8533MHz (Onboard) |
| Ổ cứng | 1TB M.2 PCIe Gen4 |
| Màn hình | 16 inch UHD+ 4K (3840*2400) pixel OLED 100% DCI-P3 60Hz |
| VGA | Intel Arc 140V |
| Chip AI | AI Boost, up to 48 TOPS |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 99WHrs |
| Keyboard | Chiclet Keyboard, Single LED - Trắng |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Đang cập nhật |
| Wifi | Wi-Fi 7 802.11be |
| Kết nối mạng LAN | Không LAN |
| Bluetooth | 5.4 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | FHD 1080P |
| Âm thanh | Nahimic, Hi-Res Audio |
| Cổng kết nối | 1 x HDMI, 2 x USB Type-C (support ThunderBolt 4 / DisplayPort/ Power Delivery), 1 x USB 3.2, 1 x DC-in |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 358mm x 254mm x 18.9mm |
| Khối lượng | 1.5 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Laptop MSI Prestige 16 AI Evo B2VMG-016VN được trang bị Intel Core Ultra 9, RAM 32GB LPDDR5x, SSD 1TB PCIe Gen4, cùng màn hình OLED 4K UHD+, không chỉ mang đến trải nghiệm làm việc mượt mà mà còn đáp ứng tốt nhu cầu sáng tạo và giải trí. Hãy cùng khám phá chi tiết những điểm nổi bật của laptop MSI này ngay sau đây!
Laptop MSI Prestige 16 AI Evo B2VMG-016VN được trang bị vi xử lý Intel Core Ultra 9-288V với xung nhịp 3.3GHz up to 5.1GHz, cung cấp khả năng xử lý mạnh mẽ nhất cho các tác vụ đòi hỏi hiệu suất cao như làm việc đồ họa, dựng phim hay chơi game. Chip AI Boost lên đến 48 TOPS giúp tối ưu hiệu năng xử lý AI, đem đến trải nghiệm mạnh mẽ và tiết kiệm năng lượng.

Sở hữu bộ nhớ 32GB LPDDR5x 8533MHz, laptop MSI Prestige 16 AI Evo dễ dàng xử lý các tác vụ nặng, chạy đồng thời nhiều phần mềm mà không bị giật lag. Bộ nhớ RAM cao cấp này giúp laptop tối ưu hiệu năng dài lâu, không lo bị chậm theo thời gian.

Laptop MSI Prestige 16 AI Evo sở hữu màn hình 16 inch OLED 4K UHD+ (3840x2400 pixel) với độ phủ màu 100% DCI-P3, mang đến chất lượng hình ảnh tuyệt đỉnh. Hệ màu chuẩn xác, độ tương phản cao và màu đen sâu giúp người dùng trải nghiệm tuyệt vời trong các tác vụ đồ họa, thiết kế và giải trí.

Với dung lượng lên đến 1TB M.2 PCIe Gen4, laptop MSI Prestige 16 AI Evo cung cấp không gian lưu trữ rộng lớn và tốc độ truy xuất siêu nhanh. Người dùng dễ dàng khởi động máy chỉ trong vài giây, truy cập dữ liệu mà không cần chờ đợi.

Với trọng lượng chỉ 1.5kg và độ dày 18.9mm, laptop MSI Prestige 16 AI Evo rất nhẹ nhàng, tiện lợi mang theo khi di chuyển. Bên cạnh đó, viên pin 99WHrs cung cấp thời gian sử dụng lâu dài, giúp người dùng làm việc liên tục mà không lo hết pin nhanh.
Laptop hỗ trợ đa dạng các cổng kết nối hiện đại như 2 x USB Type-C ThunderBolt 4, 1 x USB 3.2, HDMI, giúp truyền tải dữ liệu nhanh chóng. Kết nối Wi-Fi 7 802.11be và Bluetooth 5.4 giúp duy trì tốc độ internet ổn định và kết nối không dây nhanh chóng.

Laptop MSI Prestige 16 AI Evo B2VMG-016VN là chiếc laptop đích thực dành cho những ai cần hiệu năng mạnh mẽ, màn hình tuyệt đỉnh và thời gian pin lâu dài. Hiện tại, sản phẩm đang có sẵn tại Thành Nhân TNC, hãy đến ngay để sở hữu chiếc laptop AI đột phá này nhé!
Thông tin liên hệ:
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-13620H
RAM: 16GB DDR5 5200MHz
Ổ cứng: 512 GB PCIe NVMe SSD
VGA: RTX 4050 6GB GDDR6
Màn hình: 16" 16:10 IPS WUXGA 165Hz, 300nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5 5200MHz
Ổ cứng: 512 GB PCIe NVMe SSD
VGA: RTX 4050 6GB GDDR6
Màn hình: 16" 16:10 IPS WUXGA 165Hz, 300nits
OS: macOS
CPU: Apple M5 Pro, 18-core CPU ...
RAM: 24GB unified memory
Ổ cứng: 1TB SSD
VGA: 20-core GPU
Màn hình: 16.2" Liquid Retina XDR, 3456 × 2234
OS: macOS
CPU: Apple M5 Max
RAM: 36GB
Ổ cứng: SSD 2TB
VGA: GPU 32 lõi
Màn hình: Liquid Retina XDR 14,2 in, 3024 × 1964
OS: Free Dos
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 1x 16GB SODIMM DDR5-5600
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 4.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 16" WUXGA IPS 300nits 45% NTSC, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 115U
RAM: 16GB DDR5 5600 MHz
Ổ cứng: 512GB PCIe NVMe SSD
VGA: Intel ARC Graphics
Màn hình: 15.6" FHD IPS FHD 300nits, NTSC 45%, 60Hz
OS: Windows 11 Home
CPU: AMD Ryzen 5 150.
RAM: 16GB SODIMM DDR5 4800 MHz
Ổ cứng:512GB SSD M.2 PCIe 4.0x4 NVMe
VGA: AMD Radeon 660M
Màn hình: 14" WUXGA IPS 300nits Anti-glare, 45% NTSC
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits