Mã Sản phẩm: tn62750
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core i7-14700HX, P-core 2.1GHz up to 5.5GHz, E-core 1.5GHz up to 3.9GHz, 33MB |
| RAM | 16GB DDR5 5600Mhz, 2 khe cắm Ram, hỗ trợ tối đa 96GB |
| Ổ cứng | 1TB SSD NVMe PCIe Gen4x4 |
| Màn hình | 16 inch QHD+ (2560x1600), 240Hz, IPS-Level |
| VGA | NVIDIA® GeForce RTX™ 4060 Laptop GPU 8GB GDDR6 |
| Chip AI | Không |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 4-Cell 65Whr |
| Keyboard | 24-Zone RGB Gaming Keyboard with Copilot Key |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Đang cập nhật |
| Wifi | 802.11 ax Wi-Fi 6E |
| Kết nối mạng LAN | Không LAN |
| Bluetooth | 5.3 |
| Cổng xuất hình | HDMI, USB Type-C |
| Webcam | HD |
| Âm thanh | 2 x 2W Speaker |
| Cổng kết nối | 1 x Type-C (USB3.2 Gen2 / DisplayPort™/ Power Delivery 3.0), 3 x Type-A USB3.2 Gen1, 1 x HDMI™ 2.1 (8K @ 60Hz / 4K @ 120Hz) |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Firmware Trusted Platform Module(fTPM) 2.0, Webcam Shutter, Kensington Lock |
| Kích thước | 359mm x 266.4mm x 21.8-27.7mm (W x D x H) |
| Khối lượng | 2.3 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Nếu bạn đang tìm kiếm một chiếc laptop gaming cao cấp đủ sức chiến mọi tựa game AAA, xử lý mượt mà các tác vụ đồ họa nặng, dựng phim chuyên nghiệp và làm việc đa nhiệm tối đa thì Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN chính là lựa chọn mà bạn không nên bỏ qua. Đây là dòng laptop gaming mới nhất của MSI, sở hữu thiết kế mạnh mẽ, trang bị cấu hình cực khủng với CPU Intel Core i7-14700HX, card đồ họa RTX 4060 8GB, RAM DDR5 tốc độ cao cùng màn hình QHD+ 240Hz siêu mượt.

Một trong những lý do lớn nhất khiến Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN trở thành tâm điểm trong phân khúc chính là sức mạnh xử lý đến từ bộ vi xử lý Intel Core i7-14700HX. Đây là dòng CPU HX hiệu năng cao chuyên dành cho laptop gaming và workstation, mang lại khả năng vận hành mạnh mẽ tương đương PC bàn.
Nhờ hiệu năng vượt trội, chiếc laptop gaming MSI Sword 16 HX giúp người dùng chơi game mượt mà ở mức thiết lập cao, render video nhanh chóng, làm đồ họa 2D – 3D chuyên nghiệp, xử lý công việc kỹ thuật nặng và đa nhiệm nhiều tác vụ cùng lúc mà vẫn đảm bảo tốc độ ổn định, mượt mà.

Sức mạnh của Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN không chỉ đến từ CPU mà còn được nâng tầm mạnh mẽ nhờ card đồ họa NVIDIA GeForce RTX 4060 8GB GDDR6. Đây là GPU thế hệ mới, hỗ trợ Ray Tracing chân thực, công nghệ DLSS 3 tăng FPS đáng kể, mang lại hình ảnh sắc nét và hiệu suất vượt trội trong mọi tựa game nặng.
Với RTX 4060, laptop gaming MSI Sword 16 HX có khả năng chiến tốt các game AAA như Cyberpunk 2077, Call of Duty, GTA V hay các tựa eSports ở FPS cực cao. Không chỉ gaming, RTX 4060 còn là công cụ mạnh mẽ cho designer, editor và content creator khi làm việc với Photoshop, Premiere, After Effects, Blender, AutoCAD hay các phần mềm render, mô phỏng chuyên nghiệp.

Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN được trang bị màn hình 16 inch độ phân giải QHD+ 2560 x 1600 cùng tấm nền IPS-Level cho chất lượng hiển thị sắc nét, màu sắc tươi sáng và góc nhìn rộng. Tỷ lệ hiển thị 16:10 giúp tăng không gian làm việc, hiển thị nhiều nội dung hơn, rất lý tưởng cho cả giải trí, học tập lẫn làm việc sáng tạo nội dung. Điểm nổi bật không thể bỏ qua chính là tần số quét 240Hz cực mượt, giúp mọi chuyển động trong game trở nên trơn tru, hạn chế tối đa hiện tượng xé hình hay giật lag. Đây là màn hình lý tưởng cho game thủ, designer và những ai yêu cầu độ mượt cao trong hiển thị.
Sở hữu RAM 16GB DDR5 5600MHz cùng khả năng nâng cấp lên tới 96GB, Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN đảm bảo khả năng đa nhiệm cực kỳ mượt mà, giúp người dùng mở nhiều ứng dụng cùng lúc mà không gặp tình trạng giật lag. Đi kèm với đó là ổ cứng SSD NVMe PCIe Gen4 dung lượng 1TB, mang lại tốc độ đọc ghi siêu nhanh, rút ngắn thời gian khởi động máy, mở ứng dụng, load game và xử lý file dung lượng lớn. Với cấu hình này, chiếc laptop gaming MSI Sword 16 HX không chỉ phù hợp để chơi game mà còn cực kỳ lý tưởng cho công việc chuyên nghiệp.

Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN sở hữu thiết kế mạnh mẽ, hiện đại với phong cách gaming đặc trưng đầy năng động. Máy được hoàn thiện chắc chắn, độ bền cao, phù hợp với game thủ và người dùng cần sản phẩm có độ ổn định lâu dài.
Bàn phím RGB 24 vùng đẹp mắt, độ nảy tốt giúp thao tác chính xác, đồng thời trang bị thêm phím Copilot Key tiện lợi hỗ trợ thao tác nhanh thông minh. Hệ thống tản nhiệt của laptop gaming MSI Sword 16 HX được tối ưu để đảm bảo hiệu năng ổn định khi hoạt động cường độ cao, giúp máy vận hành mát mẻ và bền bỉ.
Với các cổng kết nối thông minh bao gồm USB-C hỗ trợ DisplayPort và Power Delivery, USB-A tiện lợi, HDMI 2.1 hỗ trợ xuất hình 8K hoặc 4K 120Hz cùng WiFi 6E và Bluetooth 5.3 tốc độ cao, Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN mang đến khả năng kết nối linh hoạt và ổn định. Pin 4-Cell 65Whr đáp ứng tốt nhu cầu làm việc và giải trí, trong khi trọng lượng chỉ khoảng 2.3kg giúp người dùng dễ dàng mang theo khi di chuyển mà vẫn giữ được hiệu năng mạnh mẽ.
Nếu bạn đang tìm một chiếc laptop gaming MSI mạnh mẽ, xử lý mượt mọi tựa game nặng, làm đồ họa chuyên nghiệp, dựng phim, render 3D hay làm việc công việc kỹ thuật với hiệu năng cao, màn hình đẹp và độ bền ổn định lâu dài thì Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN chắc chắn là lựa chọn xứng đáng trong phân khúc. Đây là mẫu laptop mang lại sự cân bằng hoàn hảo giữa hiệu năng, trải nghiệm và giá trị sử dụng thực tế.
Để sở hữu Laptop MSI Sword 16 HX B14VFKG-045VN chính hãng, người dùng nên mua tại Thành Nhân TNC – địa chỉ uy tín chuyên cung cấp laptop gaming, laptop văn phòng, linh kiện máy tính và thiết bị công nghệ chính hãng giá tốt. Khi mua laptop MSI tại Thành Nhân TNC, khách hàng nhận được sản phẩm chính hãng, chế độ bảo hành 24 tháng, cam kết chất lượng, nhiều ưu đãi hấp dẫn cùng dịch vụ tư vấn chuyên nghiệp và hỗ trợ tận tâm. Nếu bạn đang tìm nơi mua laptop gaming MSI Sword 16 HX uy tín, hãy đến Thành Nhân TNC để trải nghiệm sản phẩm và nhận mức giá tốt nhất.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5-5200 (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA (1920x1200)
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-1355U
RAM: 16GB DDR5 4400MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6 FHD 250 nits LED Backlit
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra X7 358H
RAM: 32GB LPDDR5X on-board
Ổ cứng: 1TB M.2 NVMe PCIe 4.0
VGA: Intel Arc B390
Màn hình: 14.0 in Touch, Tandem OLED, WQXGA+, 600 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe. 4.0
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits, 60Hz
OS: Windows 11 Home + Office Home 2024
CPU: Intel Core i5-1334U
RAM: 16GB DDR5 4400MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6-inch, FHD, 120 Hz, 250 nits