Máy giá rẻ nhưng cấu hình khá ổn cho sinh viên
Chào anh, Dạ cảm ơn anh đã ủng hộ Thành Nhân ạ, nếu có thắc mắc hoặc cần hỗ trợ anh có thể liên hệ tổng đài 1900.6078 anh nhé
Mã Sản phẩm: tn51749
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | AMD Ryzen 5 6600H (6C / 12T, 3.3 up to 4.5GHz) |
| RAM | 16GB (2 x 8GB DDR5 4800Mhz Sodimm) |
| Ổ cứng | 512GB SSD M.2 2242 PCIe |
| Màn hình | 15.6 FHD (1920x1080), IPS, 250nits Anti-glare, 45% NTSC, 120Hz, FreeSync |
| VGA | NVIDIA GeForce RTX 3050 4GB GDDR6 |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 60Wh |
| Keyboard | Tiêu chuẩn |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | PC-ABS (Top), PC-ABS (Bottom) |
| Wifi | Wi-Fi 6 11ax 2x2 |
| Kết nối mạng LAN | 100/1000M (RJ-45) |
| Bluetooth | 5.1 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | HD 720p |
| Âm thanh | Stereo speakers, 2W x2, Nahimic Audio |
| Cổng kết nối | 1 x Ethernet (RJ-45), 1 x HDMI 2.0, 1 x Headphone / microphone combo jack (3.5mm), 1 x Power connector, 1 x USB-C 3.2 Gen 2 (support data transfer, Power Delivery 3.0 and DisplayPort 1.4), 2 x USB 3.2 Gen 1 |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Không bảo mật vân tay |
| Kích thước | 359.6mm x 266.4mm x 21.8mm (WxDxH) |
| Khối lượng | 2.32 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ARH7 Ryzen 5 (82SB00BBVN) là một sự kết hợp hoàn hảo giữa thiết kế đẹp mắt và hiệu suất mạnh mẽ, làm cho nó trở thành một lựa chọn tuyệt vời cho cả game thủ và người dùng máy tính yêu thích hiệu năng. Với hệ điều hành Windows 11 Home Single Language và vi xử lý AMD Ryzen 5 6600H, laptop này đảm bảo một trải nghiệm máy tính đỉnh cao.

Laptop Lenovo ideapad gaming 3 này được trang bị CPU AMD Ryzen 5 6600H với 6 lõi và 12 luồng, đảm bảo khả năng xử lý đa nhiệm mượt mà và khả năng chơi game ấn tượng.
Với 16GB RAM DDR5 4800Mhz, laptop giúp bạn xử lý các tác vụ khó khăn một cách nhanh chói và hiệu quả.

Lenovo gaming 3 này được trang bị Ổ cứng SSD M.2 2242 PCIe dung lượng 512GB đảm bảo bạn có đủ không gian lưu trữ cho dữ liệu và trải nghiệm khởi động nhanh chói.
Laptop ideapad gaming 3 có màn hình 15.6 inch FHD IPS với độ sáng 250 nits và hỗ trợ FreeSync mang lại hình ảnh sắc nét và màu sắc sống động trong mọi trò chơi.
Với GPU NVIDIA GeForce RTX 3050 4GB GDDR6, bạn có thể thỏa sức tận hưởng các tựa game đòi hỏi đồ họa cao cấp.

Lenovo ideapad gaming 3 RTX 3050 có nhiều cổng như Ethernet, HDMI 2.0, USB-C 3.2 Gen 2, USB 3.2 Gen 1 và nhiều tùy chọn khác, giúp bạn dễ dàng kết nối với nhiều thiết bị ngoại vi.
Với Wi-Fi 6 11ax 2x2 và Bluetooth 5.1, bạn luôn được kết nối mạnh mẽ với mạng và thiết bị khác.
Laptop có đèn bàn phím, giúp bạn làm việc hoặc chơi game dễ dàng trong điều kiện ánh sáng yếu.
Hỗ trợ mạng LAN 100/1000M (RJ-45) để đảm bảo kết nối internet ổn định.
Lenovo IdeaPad Gaming 3 15ARH7 Ryzen 5 (82SB00BBVN) là một lựa chọn hàng đầu dành cho những người muốn trải nghiệm hiệu năng tốt và thiết kế thời trang trong một chiếc laptop gaming. Nhanh tay đặt hàng để trải nghiệm sản phẩm này!
Máy giá rẻ nhưng cấu hình khá ổn cho sinh viên
Chào anh, Dạ cảm ơn anh đã ủng hộ Thành Nhân ạ, nếu có thắc mắc hoặc cần hỗ trợ anh có thể liên hệ tổng đài 1900.6078 anh nhé
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core Ultra 5 135H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Arc Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: No Os
CPU: Intel Core 5 210H
RAM: 16GB DDR5-5600 (1x16GB)
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242
VGA: Intel Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA
OS: Windows 11 Pro, English
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14 inch 2.8K
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 7 258V
RAM: 32GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280
VGA: Intel Arc Graphics 140V
Màn hình: 14 inch 2.8K
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB LPDDR5X-8533 Onboard
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-14650HX
RAM: 16 DDR5 5600MHz (2 x 8GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 NVMe
VGA: NVIDIA GeForce RTX 5050
Màn hình: 15.6" QHD, 165Hz, IPS-Level
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-13620H
RAM: 16GB DDR5 5200MHz
Ổ cứng: 1TB NVMe PCIe Gen4x4 SSD
VGA: RTX™ 4050 Laptop 6GB
Màn hình: 15.6" FHD, 144Hz, IPS-level
OS: Windows 11 Pro
CPU: Intel Core Ultra 7 255H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-8400
VGA: Integrated Intel® Arc™ 140T GPU
Màn hình: 13.3" WUXGA (1920x1200) IPS 400nits Anti-glare, 100% sRGB
OS: Windows® 11 Pro, English (US) / English (UK)
CPU: Intel Core™ Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2280 PCIe® 5.0x4 NVMe
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" 2.8K (2880x1800) OLED 500nits