Mã Sản phẩm: tn62753
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | Intel Core i9-14900HX, P-core 2.2 up to 5.8GHz, E-core 1.6 up to 4.1GHz, 36MB |
| RAM | 16GB DDR5 5600Mhz, 2 khe cắm Ram, hỗ trợ tối đa 96GB |
| Ổ cứng | 512GB SSD NVMe PCIe Gen 4 |
| Màn hình | 15.6 inch QHD (2560x1440), 165Hz, IPS-Level |
| VGA | NVIDIA® GeForce RTX™ 5060 Laptop GPU 8GB GDDR7 |
| Chip AI | Không |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 4-Cell 75Whr |
| Keyboard | 4-Zone RGB Gaming Keyboard with Copilot Key |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Đang cập nhật |
| Wifi | 802.11 ax Wi-Fi 6E |
| Kết nối mạng LAN | RJ45 |
| Bluetooth | 5.3 |
| Cổng xuất hình | HDMI, USB Type-C |
| Webcam | HD |
| Âm thanh | 2 x 2W Speaker |
| Cổng kết nối | 1 x Type-C (USB3.2 Gen2 / DisplayPort™/ Power Delivery 3.0), 3 x Type-A USB3.2 Gen2, 1 x HDMI™ 2.1 (8K @ 60Hz / 4K @ 120Hz), 1 x Mic-in/Headphone-out Combo Jack |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Firmware Trusted Platform Module(fTPM) 2.0 |
| Kích thước | 359mm x 262mm x 25.5mm (W x D x H) |
| Khối lượng | 2.4 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Laptop MSI Katana 15 HX B14WFK-294VN là mẫu laptop gaming – đồ họa cao cấp mới nhất của MSI, được trang bị bộ vi xử lý Intel Core i9-14900HX cực mạnh, kết hợp RAM DDR5 tốc độ cao và card đồ họa RTX 5060 8GB GDDR7 thế hệ mới. Chiếc laptop gaming MSI này mang đến hiệu năng vượt trội cho game thủ, người làm đồ họa 2D/3D, kỹ sư, editor và nhà sáng tạo nội dung cần một chiếc máy tính xách tay hiệu năng khủng nhưng vẫn giữ được tính linh hoạt để di chuyển.

Laptop MSI Katana 15 HX B14WFK-294VN được trang bị CPU Intel Core i9-14900HX với 24 nhân – 32 luồng, xung nhịp có thể đạt tới 5.8GHz, mang lại khả năng xử lý vượt trội cho tác vụ nặng như render video, dựng phim, xử lý mô phỏng kỹ thuật, lập trình AI cơ bản và chơi game AAA mượt mà. Đi kèm là RAM 16GB DDR5 5600MHz hỗ trợ nâng cấp tối đa lên 96GB giúp đảm bảo trải nghiệm đa nhiệm mượt, mở hàng chục tab, ứng dụng nặng mà không bị giật lag. Bộ nhớ 512GB SSD NVMe PCIe Gen 4 cho tốc độ truy xuất nhanh, rút ngắn thời gian load game, mở file lớn cực nhanh.

MSI Katana 15 HX B14WFK-294VN sở hữu card màn hình NVIDIA GeForce RTX 5060 8GB GDDR7, hỗ trợ Ray Tracing, DLSS và nhiều công nghệ AI mới. Điều này giúp laptop gaming MSI chiến tốt các tựa game AAA ở thiết lập đồ họa cao, đồng thời hỗ trợ mạnh mẽ các phần mềm đồ họa như Adobe Premiere, After Effects, Blender, AutoCAD, SolidWorks, 3ds Max, giúp công việc render nhanh hơn và ổn định hơn.
Laptop MSI Katana 15 HX B14WFK-294VN được trang bị màn hình 15.6 inch QHD 2560 x 1440, tấm nền IPS-Level, tần số quét 165Hz, giúp hình ảnh hiển thị rõ ràng, sắc nét, màu sắc chuẩn xác, góc nhìn rộng. Tần số quét cao đặc biệt phù hợp cho game FPS, esport, giúp chuyển động mượt, hạn chế xé hình và tối ưu trải nghiệm giải trí cũng như làm việc sáng tạo.

MSI trang bị giải pháp tản nhiệt hiện đại giúp MSI Katana 15 HX B14WFK-294VN duy trì hiệu năng cao lâu dài mà không quá nóng. Người dùng có thể yên tâm chơi game nặng hàng giờ, render video dài hay làm việc chuyên nghiệp mà laptop gaming MSI vẫn giữ hiệu suất ổn định và êm.
Laptop sở hữu bàn phím RGB 4 vùng, hành trình phím tốt, độ phản hồi nhanh, mang lại trải nghiệm gõ và gaming hoàn hảo. Kết nối đa dạng với HDMI 2.1, USB Type-C hỗ trợ DisplayPort và Power Delivery, 3 cổng USB-A, LAN RJ45, WiFi 6E và Bluetooth 5.3 giúp kết nối nhanh, ổn định. Pin 75Whr đảm bảo thời lượng sử dụng tốt cho cả làm việc và giải trí.

Nếu bạn đang tìm nơi mua Laptop MSI Katana 15 HX B14WFK-294VN chính hãng, giá tốt, bảo hành đầy đủ thì Thành Nhân TNC là địa chỉ uy tín đáng tin cậy. Thành Nhân TNC cung cấp laptop MSI chính hãng, đầy đủ tem hãng, hóa đơn VAT, chế độ bảo hành 24 tháng theo tiêu chuẩn MSI cùng nhiều ưu đãi hấp dẫn dành cho game thủ và người dùng chuyên nghiệp.
Không chỉ phân phối laptop gaming MSI, Thành Nhân TNC còn là hệ thống bán lẻ lớn chuyên cung cấp Laptop – Máy tính để bàn – PC Gaming – Linh kiện máy tính – Màn hình – Thiết bị điện tử – Phụ kiện công nghệ, đảm bảo người dùng có thể mua sắm trọn bộ giải pháp công nghệ với giá tốt, dịch vụ tư vấn chuyên nghiệp và hậu mãi tận tâm.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra X9 388H
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-9600
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe 4.0 NVMe
VGA: IIntel Arc B390
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5-5200 (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA (1920x1200)
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-1355U
RAM: 16GB DDR5 4400MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6 FHD 250 nits LED Backlit
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra X7 358H
RAM: 32GB LPDDR5X on-board
Ổ cứng: 1TB M.2 NVMe PCIe 4.0
VGA: Intel Arc B390
Màn hình: 14.0 in Touch, Tandem OLED, WQXGA+, 600 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe. 4.0
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits, 60Hz
OS: Windows 11 Home + Office Home 2024
CPU: Intel Core i5-1334U
RAM: 16GB DDR5 4400MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6-inch, FHD, 120 Hz, 250 nits