Mã Sản phẩm: tn59631
Khuyến Mãi
+ Tặng Chuột không dây Newmen F368 (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
+ Tặng Túi xách máy tính (Từ 04/05/2026 đến 31/05/2026 hoặc đến khi hết quà)
| Mục | Mô Tả Chi Tiết |
|---|---|
| CPU | AMD Ryzen AI 5 340, 2.00GHz up to 4.80GHz, 16MB |
| RAM | 16GB DDR5 |
| Ổ cứng | 512GB SSD NVMe PCIe Gen4x4 |
| Màn hình | 14 inch 2.8K (2880 x 1800), 16:10, OLED, 120Hz Refresh Rate, 100% DCI-P3 (Typical), VESA DisplayHDR™ True Black 500 |
| VGA | AMD Radeon Graphics |
| Chip AI | Có |
| Ổ đĩa quang (DVD) | Không DVD |
| Pin | 75Whrs - 4 Cell |
| Keyboard | Single Backlit Keyboard (White) |
| Đèn bàn phím | Có đèn bàn phím |
| Chất liệu | Đang cập nhật |
| Wifi | AMD Wi-Fi 6E RZ616 |
| Kết nối mạng LAN | RJ45 |
| Bluetooth | 5.3 |
| Cổng xuất hình | HDMI |
| Webcam | IR HD type (30fps@720p) |
| Âm thanh | 2 x 2W Speaker |
| Cổng kết nối | 1 x USB 3.2 Gen2 Type-C / DisplayPort / Power Delivery 3.0, 2 x USB 3.2 Gen1 Type-A, 1 x RJ45 - Gigabit Ethernet, 1 x HDMI 2.1 (4K @ 60Hz), 1 x Audio combo jack |
| OS | Windows 11 Home Single Language |
| Phụ kiện kèm theo | Full box |
| Bảo mật | Đang cập nhật |
| Kích thước | 315.6mm x 235.5mm x 19.3~21.6mm |
| Khối lượng | 1.7 kg |
| Bảo hành | 24 tháng |
Laptop MSI Venture A14 AI+ A3HMG R5 (004VN) là chiếc laptop mỏng nhẹ nhưng sở hữu cấu hình thông minh, tích hợp trí tuệ nhân tạo cùng màn hình OLED chuẩn màu, mang lại trải nghiệm thị giác cao cấp. Dù là làm việc văn phòng, sáng tạo nội dung hay giải trí, máy đều đảm bảo sự mượt mà, linh hoạt và chuyên nghiệp cho người dùng hiện đại.
Máy được trang bị bộ xử lý AMD Ryzen AI 5 340 – dòng chip thế hệ mới chuyên biệt cho các tác vụ trí tuệ nhân tạo. Với xung nhịp tối đa 4.8GHz và bộ nhớ đệm 16MB, kết hợp 16GB RAM DDR5, laptop đủ sức xử lý đa nhiệm, học máy (machine learning), tạo nội dung bằng AI và vận hành trơn tru các tác vụ văn phòng, đồ họa cơ bản.

Laptop MSI Venture sở hữu màn hình OLED 14 inch độ phân giải 2.8K (2880x1800), tỷ lệ khung hình 16:10 giúp hiển thị nhiều nội dung hơn trong cùng diện tích. Màn hình đạt tần số quét 120Hz, chuẩn màu 100% DCI-P3, chuẩn HDR True Black 500 – cho độ sâu màu, độ tương phản và chi tiết ảnh cực kỳ ấn tượng. Mọi hình ảnh, video hay thiết kế đều được thể hiện sống động, sắc nét và trung thực đến từng điểm ảnh.
Dù chỉ 14 inch, máy vẫn được trang bị đa dạng cổng kết nối như:

Bạn dễ dàng kết nối với các thiết bị ngoại vi, trình chiếu, xuất hình ảnh hay truyền dữ liệu tốc độ cao mà không cần hub chuyển đổi.
Sở hữu pin dung lượng 75Whrs, máy đáp ứng tốt nhu cầu làm việc cả ngày dài. Ngoài ra, Wi-Fi 6E và Bluetooth 5.3 giúp kết nối internet nhanh chóng, ổn định hơn – phù hợp cho họp online, livestream hoặc upload video.
Máy được trang bị:
2 loa công suất 2W tích hợp công nghệ âm thanh cao cấp, mang lại trải nghiệm giải trí trọn vẹn khi xem phim, nghe nhạc hoặc gọi video call.
Laptop MSI Venture A14 AI+ A3HMG R5 (004VN) là lựa chọn lý tưởng cho dân văn phòng, sinh viên ngành sáng tạo hoặc bất kỳ ai yêu thích sự nhỏ gọn, thiết kế cao cấp và hiệu năng thông minh. Màn hình OLED ấn tượng, chip AI mới nhất từ AMD, đầy đủ kết nối và pin tốt – tất cả hội tụ trong một thiết bị mỏng nhẹ, thanh lịch và cực kỳ tiện dụng.
Sản phẩm hiện chưa có video review.
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 2242 PCIe 4 NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home + M365 Basic + Office Home 2024
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 32GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 1TB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Integrated Intel Graphics
Màn hình: 14" 2.8K WQXGA+ POLED 1100nits
OS: Windows 11 Home Single Language
CPU: Intel Core i5-13420H
RAM: 16GB DDR5-5200 (1x16GB)
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 14 inch WUXGA (1920x1200)
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core i7-1355U
RAM: 16GB DDR5 4400MT/s
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6 FHD 250 nits LED Backlit
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra X7 358H
RAM: 32GB LPDDR5X on-board
Ổ cứng: 1TB M.2 NVMe PCIe 4.0
VGA: Intel Arc B390
Màn hình: 14.0 in Touch, Tandem OLED, WQXGA+, 600 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 7 355
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-7467
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 2242 PCIe 4.0
VGA: Integrated Intel® Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits Glossy, 100% DCI-P3
OS: Windows 11 Home
CPU: Intel Core Ultra 5 226V
RAM: 16GB Soldered LPDDR5X-8533
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe. 4.0
VGA: Intel Arc Graphics 130V
Màn hình: 14" WUXGA OLED 600nits, 60Hz
OS: Windows 11 Home + Office Home 2024
CPU: Intel Core i5-1334U
RAM: 16GB DDR5 4400MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe
VGA: Intel UHD Graphics
Màn hình: 15.6-inch, FHD, 120 Hz, 250 nits
OS: Windows 11 Home
CPU: AMD Ryzen AI 7 445
RAM: 16GB DDR5 5600 MHz
Ổ cứng: 512GB SSD M.2 PCIe NVMe Gen 4
VGA: Radeon™ 840M Graphics
Màn hình: 14" WUXGA OLED 400nits 100% DCI-P3, 60Hz